รถผมงานเข้าแต่เช้าเลยคราบ...เซงมากๆ ฮือๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย appleneat, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    ซวยแต่เช้าเลยคราบ ออกจากบ้านแถวประชาอุทิศฝั่งธน เหตุการปกติทุกอย่างพอลงทางด่วนเสาวรี เท่านั้นแหละครับงานเข้าเลย ลองนึกภาพตามนะครับ ลงทางด่วน3เลน เพื่อเลี้ยวขซ้ายเข้าเส้น พหนโยธิน ผมอยู่เลนกลางซ้ายมือเป็นรถเก๋งขวามือเป็นแท๊กซี่ตัวดี ตามหลักแล้วเลนขวาสุดจะออกก้ต้องออกไปกันรถทางตรงใช่ไหมครับ แต่นี้เล่นเบียดลักไก่เข้ามาเลนผมเชนข้าเต็มหน้าขวารถผมเลยครับทั้งๆที่รถผมไม่ได้ขยับไปไหนเลยอยุ่ที่เดิมตลอด
    ผมละฉุนจริงๆ พอลงมามันบอกว่าพี่ช่วยหน่อยละกันนะพี่:mad: ให้ประมาทร่วมไปละกันผมไม่สนใจให้มันไปคุยกับประกันเองเลยโมโหจริงๆตอนทำละไม่คิดพอผิดจะให้ช่วย พอประกันมาเคลียกัน ของมันทำถ้าจะไม่ยอมให้ไปคุยโรงพัก ผมก็เอาไงเอากันจะไปก้ไปเลยนัดไปเคลียกันที่ปั้มเชลตรงสถานีรถไฟฟ้าอารีย์
    เนื่องจากตรงนั้นเป้นทางลงทางด่วนรถจะติดกันมาก ผมกับประกันไปผมก้ไปรอนานมากมันก้ไม่ยอมตามมาทั้งที่มันนัดเอง ประกันผมต้องโทรตามคิดว่ามันหนีไปแล้วซักพักก็มายอมรับว่าผิด เสียเวลาจริงๆ เลยเตือนเพื่อนไว้หน่อยนะครับช่วงนี่ก็ระวังๆกันหน่อยจะสงกรานต์แล้ว เดียวจะซวยแบบผมคราบ....:cry:

(ตอนนี้ขับไปมองไปมองมานุกว่า EVO 10 เห็นอินเตอร์หน้าเด่นมาเชียว :p)

RS FERIO ถูกใจสิ่งนี้
  2. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ถึงว่าเมื่อเช้ารถติดอะไรนักหนา เดือนก่อก้อโดนแถวนั้นเหมือนกัน แต่มเป็นมอไซ เซ็งเลย

3. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ไหน ๆ ก็ขึ้นโรงพัก ตั๊นหน้าแม่งซะยกหนึ่งก่อน
    พวกนี้ขับรถนิสัยไม่รู้ว่าเลนไหนอะไรเลย..แม่งซื้อใบขับขี่มา
    เป็นพี่คุยยาวเรื่องอะไรจะยอม..เดี๋ยวก็กลับมาหล่อครับ

4. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ใจเย็นๆครับ เพ่หนึ่ง

5. shiteru

shiteru New Member Member

9
    2
    0
    Taxi บางคันก็ขับดี แต่บางคันก็ขับได้ เหีย มาก แต่รู้สึกจะเจอแต่ขับ เหีย เหีย นะเนี่ย

6. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆคับ
    เดี๋ยวก็หล่อเหมือนเดิม

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

8. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ขอให้ซ่อมแล้วกลับมาหล่อไวๆๆ น๊ะครับ เข้าใจเหมือนกันเวลาที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ฉุนซิบหายเลย

9. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ตัวไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ ขับระวังๆ นะครับ
    ซ่อมเส็ดไวๆ

10. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    พอดีอยู่ฝั่งขาออกเห็นสีขาวอยู่ไกลๆเมื่อเช้ารถติดมากๆคับไปทำงานเกือบไม่ทัน ตรงนั้นเป็นทางลงต้องระวังหน่อยชนกันบ่อยมากคับ ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมนะคับตอนนี้ก็ขับ es,evo ไปก่อนนะคับ

11. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    เสียใจด้วยครับพี่

ขอให้รถกับมาหล่อไว ๆ ครับพี่

ขับ แบบ เปลือย ไปก่อนโหดดี

12. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    taxi อีกแล้วว

13. appleneat

29
    3
    0
    รถโหดแต่ใจผมนี่....โครตเศร้าเลยครับพี่น้องคราบ....

14. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เสียใจด้วยครับ

15. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ คิดว่าฟาดเคราะห์นะครับ สู้ๆครับ

16. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    เสียจายด้วยนะครับ ซวยจริงๆ เลย อย่างไรขอให้ซ่อมเสร็จไวๆ นะครับ
    ติดช่วงปีใหม่ไทยซะอีก ยาวเลยพี่น้อง

17. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    เอาน่าอย่าเครียด ตัวเองไม่เป็นไรก็ดีแล้วน่ะ
    รถซ่อมง่าย แต่คนซ่อมยากกว่านะ
    :sad::sad:

18. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    เห็นสภาพแล้วเศร้าใจแทนเลยครับ

ก็ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ

19. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เดี๋ยวก็กลับมาหล่อ......................

20. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ดี ย ว ซ่ อ ม เ ส ร็ จ ก้ อ ก ลั บ ม า ห ล่ อ เ ห มื อ น เ ดิ ม คั บ

21. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ขับ ES ขาวๆไม่ทันไรก็เจอเรื่องแล้วนะครับคุณนีท... เฮ้ย หรือว่าสีมันไม่ถูกกันกับ(สีผิว อ๊ากๆๆๆ) รถกำลังสวยเลยไม่น่าเลย จริงๆผมก็ยั๊วเหมือนคุณ หนึ่ง นะครับ นี้มันศึกศักดิ์ศรีของสองข่ายเลยนะ แล้วรถแม่งไม่เห็นจาเป็นไรเลย เป็นผม ผมจะเอาค่าทำขวัญอีกนะเนี้ย อย่างน้อยก็ซีนอลสักชุด แค่นี้ก็พอจายแย้ว...

ว่าแต่กล้องอะไรหนะ ถ่ายรูปชัดดีจัง ติดตัวไว้อย่างดีเลยนะ เห็นชอบไปจอดแถวๆป้ายรถเมล์บ่อยๆ อิอิอิ

ระวังกันด้วยนะครับ สงกรานต์นี้ ยังไงก็ปลอดภัยไว้ก่อน พกถุงไว้ติดตัว โชคดีๆ Enjoy Enjoy

22. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    กลับมาหล่อไว ๆ ครับ

23. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    สิวๆ ครับ เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม.....

24. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0

โหดเจงๆๆพี่หนึ่งเนี่ย :cry:

ให้กลับมาหล่อไวๆนะคับ
    ;)

25. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    เสียใจด้วยคับกลับมาหล่อๆๆๆเร็วนะ

26. appleneat

29
    3
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากคราบ ตอนนี้เข้าเสริมหล่อใหม่เรียบร้อยแล้วอีกไม่นานจะกลับมาครับ

ขอบคุณมากครับ

27. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้รถซ่อมเสร็จเร็วๆนะครับ

28. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ ซ่อมเสร็จไวไวครับ กลับมาแหล่มเหมือนเดิม

29. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    เสร็จเร็วๆนะคร้าบบ เด๊วปายมิตติ้งกัน

30. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เรียกค่าเสียเวลาด้วยนะครับ ต้องทำงานทุกวัน รถเอาไปซ่อมกี่วัน ก็นับไป ปรกติขับรถไปทำงาน แต่นี่ต้องนั่งแท็กซี่เพราะถูกมันมาชน
    รถซ่อม 20 วัน ก็เอาค่าแท็กซี่ไป-กลับที่ทำงาน ตีซะวันละ 500 หักน้ำมันรถเรา ออกวันละ 100 ค่าทางด่วนไม่เกี่ยว ก็จะเป็นเงินเรียกร้องชดเชยค่าเสียหาย 500x20 = 10000 บาท หักค่าน้ำมันออกไปสองพัน

ถ้าไม่จ่ายว่ากันอีกที ยังไงก็ได้ครับ แต่จะจบที่ศาลหรือโรงพัก ยังไงคำสั่งศาลก็ต้องมีครับ อย่างมากก็ขึ้นครั้งเดียว ไม่ต้องกลัวเสียเวลา
    ไอ้แท็กซี่ห่าๆ พวกนี้ต้องเอามันให้เข็ด จะได้ไม่เอาไปคุยโวในอู่ว่า ชนแม่งเดี๋ยวเฮียก็จ่ายให้ กูก็ขับแท็กซี่ไปเหมือนเดิม เฮียไม่ด่ากูหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้