ไปบางแสน

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย bomb r30, 16 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    พอดีเมื่อวันที่ 15 มีนาคม 2551 ได้คุยกับหล่อว่า วันเสาร์ที่ 22 มืนาคม 2551 นี้จะมีกลุ่มมาชิกกายลายบางส่วน จะเดินทางได้กัน ตอนนี้จึงอยากทราบว่ามีใครที่จะไปบาง อยากให้ลงชื่อไว้ครับ
    ส่วนทางชลบุรีมี r30 อยู่ 4 คัน
    ปอง
    พี่ X
    เดวิด
    ต้น
    คิดว่าเสาร์นี้คงมีพวก retro ด้วย ยังไงๆ ถ้าจะมากันหลายคันก็จะได้ช่วนเพื่อนๆบอมบ์ที่บางแสนมาด้วยครับ

2. ไปวันไหน ไปเช้าเย็นกลับหรือค้างคืน สนใจ

3. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เอ้ย ................บอมมีปัญหา นิดหน่อย หวะ.....เสาร์ ที่ 22 หลาย คันติด งาน
    แถม เชงเม้ง อีกหวะ เขา ขอเลื่อนไป เป็น เสาร์ 29 เลยหวะ บอม อัพเดท นะ
    โทษทีหวะ............:
    D:D:D:D:D

4. Kwanpooh

Kwanpooh New Member Member

22
    0
    0
    อยากไปด้วยอ่า ไม่ทราบว่าไปเช้าเย็นกลับเหรอครับ

5. bomb r30

180
    2
    0
    """"

โอเคงั้นขอเป็นเสาร์ที่ 29 ครับ
    ไปกี่โมงไม่แน่ใจ....แต่ส่วนใหญ่แล้ว พวกๆที่เล่น retro จะเข้ามาจอดที่แหลมแท่นประมาณ 4 ทุ่มยาวจนถึงประมาณตีสองครับ

6. o เลย เสาร์ 29 ครับ เพราะ 22 ติดเชงเม้งเหมือนกัน

7. a.a.

a.a. New Member Member

37
    0
    0
    เอ้อ...อยากไปมั่งจังเลย อ่ะคับ
    แต่รถยังไม่เสร็จเลย (กำลังใส่ ชุดพาร์ท กะ หน้าแวน ) เลยไปไม่ได้
    เอาไปคราวหน้า จะไปด้วยนะ
    [​IMG][/url][/IMG]

8. film_parboo_thai

film_parboo_thai New Member Member

21
    0
    0
    เดี๋ยวเจอกันคับพี่บอม

9. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    29 ไม่ว่างซิ ทำงานอยากไปเหมือนกัน

10. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    อย่าลืมรูปบรรยากาศล่ะ อยากเห็นจัง

11. lorkode

552
    1
    0
    รับประกัน คร๊าบ มีทั้ง บรรยากาศและการเดินทางด้วยแน่นอนคร๊าบ

12. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    รวมขบวนกันที่ไหนครับ แล้วกลับกันกี่โมงครับ

13. ข้องใจนิดหนึ่งครับว่าพอดีน้องชายผมกับพี่ในทีมเค้าจะไปด้วยจะสะดวกหรือป่าวครับ
    ปล.น้องผมขับ ke 70 พี่ผมขับ starlet ep 71 ครับ รถเก่าทั้งคู่แหล่ม ๆ

คันข้างหลังผม

View attachment 919131

14. bomb r30

180
    2
    0
    """"""""

ได้สิ ทำไมจึงไม่ได้หล่ะวิน:)

15. lorkode

552
    1
    0
    ทำไม จะไม่ได้หละวินเอ้ย......จัดมา

16. จัดมาให้ไวๆเลยคับ...วันมาเน้นปลอดภัยทุกๆคันนะคับ

17. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    ฮิ้ว!! ฝันที่เป็นจริง หลังจากที่ไม่ได้ไปมีทติ้งด้วยเป็นเวลาเกือบสองปี รอมานานแล้ววันนี้ ที่ เหล่า Skyline จะออกมาจากเมืองกรุงเป็นกลุ่ม เป็นก้อนซะที ต้องเตรียมกล้องให้พร้อมหน่อยแล้วสิ
    แล้วจะดูต้นทางให้...เอ้ย ดูความเรียบร้อยให้ ใครขับกลับไม่ไหว ก็มานอนเมา นั่งเมากับผม บอม และต้นได้นะครับ
    ปล.ดีแล้วละครับที่ไม่มาเสาร์ 22 รถมาเชงเม้งเยอะมากๆๆ เส้นบายพาสนี่ติดกันประมาณ 3-4 กิโลได้ จอดนิ่งๆ แดดร้อนๆ ฮีทกระจายยาวๆไปเลย
    ป้องครับ

18. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    ออกประมารกี่โมง เผื่อไปด้วย

19. lorkode

552
    1
    0
    ออกประมาณ บ่าย 3 โมง เย็นครับพี่ X.......ยัง
    สักบ่ายสอง เด๋วผม โทรหา นะคับ พี่ X.....
    เผื่อขับตามๆๆกันไปเป็นขบวน น่าจะดีกว่า

20. Drag On

121
    1
    18

ค่ำๆรถถึงจะมากันใช่ป่าว อาจตามไปตอนเย็นๆหน่อย

21. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ขอรูปด้วยนะ

22. lorkode

552
    1
    0
    ผมจัดให้ก่อนเลยหนึ่งรูป จากกล้องพี่ขวัญ
    ขณะเดินทางเด๋วจะทยอยมาครับ
    ใจร่มๆๆไว้กล้องหลายตัวพอสมควรคับ

23. และแล้วก็ไม่ได้ไปครับ.....เศร้าโครต

24. Drag On

121
    1
    18
    รถหล่อสวยขึ้นเยอะเลยอ่ะ อยากได้หน้ายักจัง

25. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    รูปจากกล้องของผม และตากล้องรับเชิญ พี่ขวัญ แห่ง Classiccarparty ที่ชวนไปออกทะเลด้วยกันกับพี่น้อง Skyline club :D
    บรรยากาศโดยรวมอบอุ่น เป็นกันเอง มีแต่รอยยิ้มและมิตรภาพกัน ได้คุยกับน้องๆที่ไม่เคยเห็นหน้าค่าตากัน แต่มีใจให้กับ เส้นขอบฟ้าด้วยกัน มีรถหรือไม่ก็มาร่วมกันอย่างไม่แบ่งชนชั้น หรือแบ่งก๊กแบ่งเหล่า ตามแนวทางของคลับเรา ได้พูดคุยกันแทบทุกคน :)
    สรุปเบื้องต้นงานนี้ก็มีผม พี่ขวัญClassiccarparty เส็ง ต้นแนวซิ่งกับครอบครัว หล่อโคตรกับผบ.ทบ.:D ปองกับผบ. บอม เต้ ต้นรถสีฟ้าอ่อน น้องPP-familyกับคุณพ่อ(ง่ะลืมชื่อซะงั้นจำได้แต่log in):confused: และต้อง เต็มกับเพื่อนๆที่มากันตรึมกับ KE 2คันที่ร่วมขบวนกันมาจากอ่างทอง:D

รูปแรกก็รถผม R30 Paul newman version ที่จอดถ่ายบนทางด่วนซะงั้น:D

ถัดมาเป็นรูป ณ จุดรวมพล นัดต้นแนวซิ่ง กับหล่อโคตรมาเดินทางไปพร้อมๆกัน จริงๆแล้วพี่ไปไม่เป็นอ่ะ แหลมแท่นเพิ่งเปิดซิงครั้งนี้ก็ครั้งแรก:D

ถัดมาก็เป็นรูปขณะ On the way วิ่งกันสามคันไม่เกรงใจใคร ขออภัยผู้ร่วมทางขณะนั้นด้วยถ้าไปขวางทางบ้าง เพราะบางขณะก็ปิดหมดทุกเลน:eek::D

ภาพสุดท้าย เจ้าหล่อโคตรกับต้นแนวซิ่ง ฟิววิ่งคลอง5 (สังเกตุว่าหล่อนำไปหลายขุม:eek::eek::eek: เพราะจ่ายตังค์ค่าทางด่วนก่อน:D:D:D)

26. sup

322
    5
    0
    พอไปถึงแหลมแท่น ก็เจอปองกับทีมงานมารอให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น:)

และSkyline หลายๆคันก็ทยอยกันมาอย่างต่อเนื่อง

และไม่อย่างพูดพล่ามทำเพลงกดรูปไปหลายดอก:cool:

27. sup

322
    5
    0
    รูปแรก ต้นR30สีฟ้าอ่อน ตามมาติดๆ

ถัดมาเป็น BombกับR30สีขาว

ต้นแนวซิ่งกับปอง แนวซิ่งสองสไตล์ยืนวางแผนอะไรในใจ:D

ได้ใจกับน้องต้อง เต็ม กับเพื่อนๆที่ตามมาร่วมจากอ่างทอง กับKE 2คัน ที่อัดกันมาเหมือนหนังเรื่องปอบหยิบตอนออกมาจากตุ่ม:D คือมีคนออกมาเรื่อยๆโดนใจโคตร นิสัยดีทุกคน:cool:

28. sup

322
    5
    0
    ปองกับหล่อปรึกษากันอย่างเคร่งเครียดเรื่องชุดแต่งรถตัวเก่ง:cool:

ปองเริ่มทนไม่ได้กับสีของโรลบาร์ที่จะใส่ในรถ บรรยากาศเริ่มมาคุ:mad:

สุดท้ายปรับความเข้าใจกันได้ลงเอยกันด้วยดี หน้าเหยี่ยวสีแดงดำโรลบาร์สีส้มเข้ากั้นเข้ากัน:D:D:D

รูปโรลบาร์เจ้าปัญหา:eek::D

ปองใช้ความคิดอย่างหนักหน่วง ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเปลี่ยนสีโรลบาร์ตามคันข้างๆดีหรือปล่าว เพราะชักเอนเอียง:D:D:D

29. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    แงๆ เห็น Cef ผมหน่อยเดียวเอง
    อย่าลืมรูปบนเขาด้วยนะพี่ จอดเรียงกันสวยงามมาก
    ครั้งนี้รูปเยอะจริงๆ
    ชอบประโยค"เปิดซิงแหลมแท่น"จริงๆ

30. sup

322
    5
    0
    บรรยากาศการกินอาหารทะเลแบบสุดติ่ง เป็นกันเอง :)
    กินกันอย่างสุดกลั้น หมดไปแค่คนละพัน:cool:

มีทอนเก้าร้อย:D อาหารใช้ได้บริการดีแต่ถ้ามีคราวหน้าหาร้านใหม่เหอะว่ะปอง:cool:

หลังจากจ่ายตังค์เรียบร้อย ก็ถ่ายรูป และยกขบวนกันไปหาวิวถ่ายภาพสวยๆ วิวสุดกลั้น:D

ลีลาหล่อโคตรถ้ำมอง เอ้ยถ่ายภาพ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้