สีแคดดี้โทน พ่นไฟ ใช้อะไรเช็ดออกได้บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 28 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    สีแคดดี้โทน พ่นไฟ ใช้อะไรเช็ดออกได้บ้างอ่ะคับ ให้มันเป็นใสๆเหมือนเดิมอ่ะคับ เคยอ่าเจอเเว๊บๆว่าใช้นํามันเบรคเช็ดออก มันออกจริงมั้ยคับ เเล้วมันจะขุ่นมั้ยคับ :D :D :eek: :D :D

2. naitor

naitor New Member Member

19
    2
    0
    ยังไงก็ขุ่นอ่ะ....ผมเคยแต่ต้องขัดออกแล้วสุดท้ายเอากระดาษทรายเบอร์1000หรือ2000ขัดให้เรียบแล้วเอาเคลียร์พ่นทับอ่ะครับ.....ออกมาใสเหมือนเดิม

3. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    ยังไงก้อขุ่น แต่ที่เอากระดาษทราบ เบอร์ละเอียดขัดมันช่วยได้ในระดับหนึ่งครับเหอๆ

เอาทินเนอร์ลบก้อออกเหมือนกันครับ รับรองขุ่นเหมือนกัน

ซื้อใหม่ใสสุดระครับ เห้อไม่น่าเลย

4. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ต้องขัดกับน้ำรึป่าวคับ

5. naitor

naitor New Member Member

19
    2
    0
    ใช่แล้วครับ ขัดกับน้ำครับเท่าที่ผมเคยลองทำดูออกมาก็ใสในระดับนึงนะครับอยู่ที่ตอนเราพ่นเคลียร์ครับ หลังจากพ่นแล้วรอให้แห้งสนิทแล้วก็เอา กาน่า มาขัดอีกทีครับลองดูครับ ถ้าออกมาเลวร้ายมากก็ปลงซะแล้วซื้ออันใหม่ครับ ..........เหอๆ

6. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ใช้น้ำมันสน ครับ ขัดให้สีออกก่อน อาจจะหม่องหน่อย
    จากนั้น ใช้ ครีบขัดสี GANA ขัดอีกที เนียนๆ

7. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    วิธีง่าย ๆเลยครับ โคมไม่มีขุ่นแน่นอน ใสเหมือนเดิม (ใช้น้ำยาล้างเล็บ) ครับขัด ๆหน่อยออกแน่นอนผมล้างพ่นสีไฟมุมหลายรอบแล้วครับ ใสเหมือนเดิมครับลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้