Toyota หน้าแหลม เครื่อง 4A สภาพเดิมๆ 1600 ติดแด๊สได้ไหมคะ อยู่แถวพระประแดงค่ะ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย saengchot, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    Toyota หน้าแหลม เครื่อง 4A สภาพเดิมๆ 1600 ติดแด๊สได้ไหมคะ อยู่แถวพระประแดงค่ะ
    อยากได้ราคาคร่าวๆ และรายละเอียดคร่าวๆ ก่อน หากท่านใดมีข้อมูล รบกวนบอกกันไว้บ้างนะคะ

มีร้านที่ทำแก๊ส บริเวณ สุขสวัสดิ์ปลายๆ ออกมาทางประชาอุทิศ พระประแดง ราษฎร์บูรณะ แนะนำบ้างไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    แนะนำให้ลองเข้าเวป gasthai ดูก่อนครับ จะติดอะไรแบบไหน ค่อยๆหาข้อดีข้อเสียของมันไปครับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อ่านเยอะๆ ดูเยอะๆ ศึกษาเยอะๆครับ เลือกอู่ดีๆ อู่ไม่ดีมีเยอะครับ เอาใจช่วยครับ

4. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    ม่อนลองเข้าเว๊บของ gasthai มาแล้วค่ะ เท่าที่โทรถาม ถามอะไรเขาก็บอกได้หมดเลยอ่ะจ้ะ เลยอยากมีข้อมูลไว้บ้าง

เรื่องอู่นี่หนักใจมากๆเลยค่ะ เพราะไม่มีคนเคยทำในอู่แถวๆ นี้เลย (ส่วนมากไปทำแถวรามคำแหง หรือ รามอินทรา กันทั้งงั้นเลยค่ะ) ไม่อยากเอารถไปไกล กลัวมันไม่เสร็จในครั้งหรือสองครั้งอะคะ

5. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    แล้วสรุปว่าอยากจะติดแบบหัวฉีด หรือฟิกซ์มิกซ์ล่ะครับ

ถ้าหัวฉีดก็ควรหาร้านใกล้ๆบ้านหน่อย ถ้าฟิกซ์มิกซ์เน้นแค่อุปกรณ์ดี ฝีมือดีก็พอ เรื่องจูนเรามาจูนเองได้ครับ

6. Nonney

Nonney Guest

0
    0
    0
    ขอแนะนำ

ผมขอแนะนำ ต.เจริญเซอร์วิส อยู่ซ.ประชาอุทิศ 33 หรือเข้าทางสุขสวัสดิ์ 64 ลองเข้าไปดูผลงานก่อนก็ได้หรือโทร 02-4626088 ลองโทรคุยกับผมก็ได้ครับ 083-3060411 นนท์

7. แถวพระประแดง อยากแนะนำ อู่ชัยหมากกระจายคับ (อู่ดังด้านดีนะคับ ในเวป GASTHAI ) อยู่ในซอย สุขสวัสดิ์ 26 คับ ในคลับ NV ติดกันทั้งคลับ ยังไม่มีปัญหาประการใด บริการหลังการขายก็ดีคับ ยังไงก็หาใกล้ๆบ้านดีแล้วคับ เผื่อต้องปรับจูนจะได้สะดวก

8. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    ผมใช้ NGV ก็ประหยัดนะครับแต่ว่าแรงตกไปพอสมควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้