ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคน พร้อมส่งการบ้านให้พี่น้องช่วยตรวจคร้าบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ironman, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ หลังจากได้ R10 มาอยู่ในการดูแลเมื่อสัปดาห์ก่อน

ยอมรับว่า เป็นรถที่ "ถูกใจอย่างแรง"

หลังจากแอบอ่านและศึกษาข้อมูลอย่างเงียบๆมานานครับ

เลยเอาข้อมูลจากการตอบกระทู้ของพี่ๆน้องๆ มาทำเป็นรายงานฉบับ R10 แบบเต็มๆ

เพราะเท่าที่หาในเน็ตเรา มีที่นี่ที่เดียวที่ให้ข้อมูลของ R10 ได้มากที่สุด

เลยไม่อยากให้สูญหาย และค้นหายากๆ หรือพี่ๆน้องๆ ต้องมาตอบซ้ำบ่อยๆ

เลยรวบรวมไว้ครับ และขออนุญาตที่เอาคำตอบกระทู้มาเรียบเรียงไว้นะครับ

ผิดถูกประการใด โทษพี่น้องที่ตอบกระทู้รับไปครับ อิอิ

หวังว่าจะได้คุยกันบ่อยๆนะครับ

ปล. ผมมี b13 อีกคัน เลยขอทำตัวเป็น "คนสองสัญคลับ" ก็แล้วกันนะครับ โปรดอย่าถือสา

ขอบคุณคร้าบ..

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ยินดีครับ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับนะคับ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ...เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ ครับ ผม ละ โคตร ชอบ icon พี่ เลย ครับ

โดน ใจ ผม มาก ๆ

จริงๆ พี่ น่า จะ เอา คามิยามะ มา เป็น ไอ คอน แล้ว บอก ว่า "กรุไม่ได้เล่นมุขจะขำทำไม"

แต่ จริงๆ โดน ใจ มาก ครับ

แล้ว ยัง ไง เจอะ กัน มีตติ้ง ครับ ยิน ดี ที่ ได้ รู้ จัก

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ดีด้วยคับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนคับ

7. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ดูแล้วเจ๋งมักๆ

8. AeY_ZaA

AeY_ZaA New Member Member

15
    0
    0
    ดีมากๆ เลยค่ะ ช่วยรวบรวมเรื่องติดแก้สด้วยจิค่ะ อิอิ

:eek::eek::eek:

9. ironman

443
    90
    0
    ขอบคุณคร้าบๆ พี่ๆน้องๆที่ต้อนรับอย่างอบอุ่นๆ

ผมอยู่แถว ประชาอุทิศ ทุ่งครุ ครับผม

ส่วนเป็นวันทำงานอยู่แถวหนองจอกครับ

ว่างๆ ก็ไปเดินเชียงกงบางนาครับ นัดเจอกันได้ครับ ไปหาของด้วยกันจะได้ช่วยกันหาครับ อิอิ

ส่วนเรื่องแก้สนี่ ยังไม่มีประสยการณืเองเลยครับ แฮะๆ แต่ถ้ามีจะรวมๆมาให้นะคร้าบ...

10. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม ว่างๆ ถ่ายรูปรถมาให้ดูบ้างนะครับ

11. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ

12. ironman

443
    90
    0
    รูปเจ้า R10 ของผมคร้าบ

ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ หลังจากได้มาทำธุระทุกวันเลยครับ

อยากได้กระจังหน้า ครับ เพราะตัวเดิมติดรถมา โป๊วหนามาเลย สีโป๊วเริ่มกระเทาะแล้ว

ไม่ทราบว่าเชียงกงมีรึเปล่าครับ ถ้ายกมาให้ทั้งหัวตัดล่ะจ๋อยแน่ๆ:p

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    กระจังหน้านี่หมายถึงตัวกันชนรึเปล่าครับ???ผมเห็นอยู่ชุดนึงโคมไฟกันชนยังสภาพดีอยู่เลย 2000 รึไงเนี่ย
    อยู่โกดังแถวนวลจันทร์

14. ironman

443
    90
    0
    กระจังหน้า ของผมคือเหล็กหน้าหม้อ ที่ยาวตลอดไฟหน้า อ้อมมาใต้ขอบฝากระโปรงด้านหน้า ยาวไปหาไฟอีกข้างน่ะครับ อยู่เหนือกันชนน่ะครับ แต่โคมไฟกันชนก็อยากได้ครับ อยากไปดูจัง โกดังแถวนวลจันทร์นี่อยู่ตรงไหนครับ แฮะๆ ขอถามแบบเชยๆ

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    โกดังนี้ไม่ยอมขายแยกด้วยสิ ก่อนหน้านี้มีโคมไฟกันชนข้างซ้ายอยู่ผมเก็บมาเปลื่ยนของผมไปแล้ว :p
    ไว้เจอตรงไหนอีกจะแจ้งครับ ราคาก็ข้างล่ะ 600-700 บาท
    คานตัวที่ว่า อาจมีน่ะแต่ขอดูก่อน ไม่รู้อยู่รึเปล่า แต่น่าจะอยู่น่ะ ขอเช็คที่อู่ก่อนน่ะครับ มีอยู่ตัวนึงแน่ๆล่ะแต่สภาพจะเป็นยังไงไม่ทราบ สงสัยต้องเข้าไปรื้อดู อีกรอบ วันนี้พึ่งจะไปรื้อหาโลโก้ Presea ไว้ให้อีกท่าน โชคดีน่ะเนี้ย ที่ยังไม่ทันทิ้ง

16. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    R10 เยอะแล้วนะเนี่ย ดีๆๆ

17. ironman

443
    90
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่

18. PeMhom

1,163
    3
    0
    เข้าไปดูเจ้าคานฝากระโปรงมาให้แล้วครับแต่สภาพมันไม่ไหวแล้วล่ะครับ

19. ironman

443
    90
    0
    วันที่ 4 นี้ ผมไปมิตติ้งด้วยได้ป่าวครับ แฮะๆ มาถามๆไว้ก่อนครับ

20. tamzii

tamzii New Member Member

43
    1
    0
    สมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ ยินดีต้อนรับ

วันที่ 4 เมษา ไปค่ะไปกัน

21. PeMhom

1,163
    3
    0
    ผมว่าคลับนี้มีความพิเศษกว่าคลับอื่นอยู่หน่อยตรงความเป็นกันเองนี่ล่ะครับ
    คราวก่อนที่ไปเจอพวก พี่ๆ น้องๆ ก็น่ารักกัน เป็นกันเอง ดีทุกคน ส่วนใหญ่เท่าที่ทราบ ถ้ารถเดิมๆ ไม่สวย
    มักไม่ค่อยให้การยอมรับกันเท่าไร แต่คนกลุ่มนี้ไม่เป็นแบบนั้น
    ผมเองก็อยากไปวันนั้นเหมือนกัน แต่ติดขัดที่เป็นวันศุกร์ กว่าจะเลิกงานไปได้
    นี่คงกว่า 4 โมงเย็น แล้วงานมอเตอร์โชว์ด้วย เวลานั้น แถวนั้น คงสาหัส เอามากๆ
    ไปเถอะๆ สู้โว้ย :p

22. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    แถวหน้าบ้านผมมี แต่ราคาแรงมาก 3000 บาท เฉพาะกันชน
    ที่ขายแพงเพราะมี ไฟหน้า โคมล่าง ลิ้นหน้าติดมาด้วย ร้านเค้าบอกต้องแกะออกมา ทำให้ชิ้นอื่นขายอยากขึ้น

23. chaina_angle

chaina_angle New Member Member

1
    0
    0
    สมาชิกใหม่กว่า ได้ความรู้จากการบ้านของ คุงKetdanai มากมายก่ายกอง
    ตอนนี้ตามล่าหาน้อง Presea มาอยู่ในความดูแลอยู่ค่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะค๊ะ

24. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

ร้านนี้มีกันชนหลังมั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้