++ ช่วยกันจับตา แคมรี่ สีดำป้ายแดงคับ ++

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Bird_Es, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เหตุการณ์ ปากาวยางใส่รถ! ถนนเส้นบางนาคับ

รายละเอียด

เมื่อกี้ (3โมงเย็นวันอังคารที่ 8 เม.ย.) บนถนนบางนา-ตราดขาออก ผมลงจากทางด่วนขั้นที่ 1 มุ่งหน้าชลบุรี ขณะวิ่งอยู่ช่องทางขวาสุดด้วยความเร็วราว 110km/h (เลนกลางกับเลนซ้ายรถเยอะและขับช้ามาก) ก็ปรากฎ New Camry สีดำ ป้ายแดง พุ่งเข้ามาในกระจกหลังอย่างเร็ว ว่าแล้วก็ดิ้ปไฟใส่ผมเต็มที่ ผมก็อยากจะตบเข้าซ้ายแต่เข้าไม่ได้เพราะติดรถเลนกลาง พอจังหวะผมแซงรถเลนกลางได้ปุ้บ ก็ตบซ้ายให้เค้าแซงไปโดยทันที แต่ก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เสียงดังเปรี้ยงเข้าที่กระจกหลังด้านขวาอย่างเต็มแรง!! ใช่แล้วครับ คนนั่งข้าง camry เปิดกระจกแล้วปาวัตถุอย่างหนึงใส่รถผม แล้วก็ยังหันหน้ามาเยอะเย้ยอีก ผมยัวะมาก กระทืบคันเร่งสุดแรงเกิด กะบี้ตามไปจดป้ายทะเบียน แต่ตามไม่ทัน เจ้าแคมรี่แซงซ้ายหายไปอย่างเร็ว ผมรีบชะลอเข้าข้างท้าง ลงมาดูรถ เข่าแทบอ่อน กาวยางครับ!! มันปากาวยางสีเหลืองๆใส่รถผม มีเศษเปลือกไข่ติดอยู่ด้วย แสดงว่ามันเอาไข่ไก่มาเจาะ เอาน้ำไข่ออก แล้วเอากาวใส่เข้าไปแทน เตรียมการมาโดยเฉพาะ แบบนี้แสดงว่ามันคงไม่ได้ปาไข่กาวใส่ผมคนเดียว คงมีหลายคนโดนเหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่เตรียมไข่ไว้พร้อมแบบนี้

ผมก็ยังงงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะผมไม่ได้ขับกั้กที่เลนขวาเลย ผมก็กำลังแซงรถเลนกลางอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ซิ่งฝ่านรกแบบแคมรี่นั่น รวมระยะเวลาที่มันต้องมาต่อท้ายผม จนผมเปิดทางให้ เวลาไม่เกิน 10 วินาทีเท่านั้น ทำไมต้องทำกันขนาดนี้ด้วย ดูลักษณะ และอายุของคนในแคมรี่ น่าจะเป็นนักศึกษาที่เรียนอยู่แถวละแวกนั้น เพราะเห็นเป็นวัยรุ่นอยู่แล้วใส่เสื้อเชิร์ตสีขาว

ก็ได้แต่อโหสิกรรมครับ รถผมก็ไม่เป็นอะไรแล้ว หลังจากเกิดเหตุก็รีบขับเข้า Car Lac ล้าง+ขัดสีให้เรียบร้อย แต่รอยกาวออกไม่หมด เหลือเป็นรอยจางๆนิดๆ กาวมันกัดสีแรงจริงๆ นี่ขนาดโดนกาวปุ้บ ล้างปั้บ รอยยังไม่ออกเลย

อ้อ แล้วผมสาบานได้เลยครับ ว่าผมไม่ได้ไปขับกวนประสาทเค้าก่อนแน่นอน เพราะรถผมมีปัญหาเรื่องความร้อน กำลังจะขับเข้าอู่ เลยขับเร็วมากไม่ได้ ไม่น่าทำกันเลยครับ
    อ้างอิงจากเวปhttp://www.bigsedan.com/index.php/topic,1374.0.html
    http://www.wish-mania.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=15910
    http://www.camrythailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3367#67558

คันอื่นๆที่เจอเหตุการณืแบบนี้ในเวปพันทิพคับ

ในเวป civic FD ก็โดนไปอีกคัน Link http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=21294

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6499182/V6499182.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6503576/V6503576.html

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใครอยู่แถวนั้น ระวังๆ กันหน่อยนะครับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าเจอจะซัดไม่เลี้ยงเลย

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เฮียๆ จริงๆครับ ไอ้พวกนี้

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แสดงว่ามันป๋าน่าดู ขนาดเบสเรียกเฮียเนี่ย:D:D
    ตกลงโดนกันหลายคันเลยเหรอเนี่ย ขอให้มันเจอยิ่งกว่านี้ละกันครับ:mad:

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ระวังกันหน่อยนะครับ..เท่าๆที่อ่านเจอในpantip.com
    มีหลายคันแล้วครับที่โดนแบบนี้
    มีพยานพอที่จะจำหน้าคนในรถได้ เป็นวันรุ่น คล้ายๆแขกอินเดีย...
    แต่ยังไม่มีใครจำทะเบียนได้

อ่านแล้วโมโหอ่ะ :mad:
    ถ้าเจอตัวนะ....Hmmmm....

7. coupe4wd

872
    18
    0
    เพิ่มเติมครับ...
    มีคนเห็นเลขทะเบียนรถมันด้วยแต่ไม่แน่ใจเลข 2ตัวหลังครับ
    เลขทะเบียนรถมันคือ 3789 หรือ 3798 เป็นรถคัมรี่สีดำป้ายแดง
    คนขับเป็นพวกแขกวัยรุ่น คนนั่งก็เป็นแขกเหมือนกัน
    http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=21294&st=60

ส่วนผมคิดว่าไม่แน่อาจเป็นทะเบียนปลอมก็ได้...ยังงัยก็ระวังกันหน่อยนะ..

8. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ยังไงก็ mem เบอร์โทรศัพท์ที่ต้องใช้ไว้หน่อยละกันนะครับ

1.จส.100 โทร.1137
    2.สวพ.91 โทร.1644
    3.ตำรวจทางด่วน โทร.1193 , 02-2498116
    4.ตำรวจปฏิบัติการพิเศษ โทร.191

ปล.หวังว่าคงไม่โชคดีมาเจอกับตัวแรงหลายๆ คันในคลับเรานะคับ...หุหุ

9. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ระวังกันหน่อยครับ กำลังเป็นข่าวเลย

10. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    น่ากลัวๆบางครั้งผมก็คิดว่าการที่เราขับรถดีๆ ช้าๆ มีมารยาท บางทีมันก็เจอคนอื่นทำเราเหมือนกัน
    แต่เวลาไปไหนกับเพื่อนสองสามคันกวดกันไปส่วนใหญ่รถบ้านก็จะหลบให้ + แช่งกันอีก ผมว่านะ
    แต่ที่ยิ่งกว่านี้เวลามีมือที่สามทีไรคราวนี้ยิ่งซัดมั่วใหญ่ไม่นานมานี้หวิดรวมร่างกับเพื่อนซ้ายสุดกับขวาสุดแย่ง
    เลนส์กลางกันปัดไปปัดมาทั้งสองคัน คราวนี้ครับยิ่งไม่มีรถบ้านเข้าใกล้เราเลย

11. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ทำตัวเสียชาติเกิดจริงๆไอ้พวกนี้

ขอให้เจอเถอะ จะกดให้หมดโม่เลย :mad::mad::mad:

12. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    เกิดมาทำไม ไม่ไหวเลย

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เพื่อนบอกว่า เปนเด็ก abac ปล่าวมีแขกเรียนเยอะเหมือนกัน แถมเงินเหลือสะด้วย เม่งเลยว่างกวนชาวบ้านเล่น

14. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    มีความเป็นไปได้สูง ทางไป ABAC ด้วย

15. Jeff

Jeff New Member Member

39
    0
    0
    ระวังกันหน่อยนะคับ (บอกตัวเองด้วย อิอิ)

16. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ทำตัวแม่งยังงี้กดแม่งสักนัดเอาให้แม่งหายบ้า

17. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สงสัยต้องคอยสังเกตสะและ ไว้ถ้าเจอเดี้ยวไปแอบถ่ายรูปมาให้ อิอิ แต่แถวนั้น
    ก็มี3มหาลัยเลยนะครับ

18. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    เด็ก ABAC ที่อยู่คลับเรา ไปสืบมาสิว่ามันคือใคร ซ่านัก เดี๋ยวจัดให้:mad:

19. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    อยากเจอจริงๆ :mad:

20. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    เมื่อว่านฟังในวิทยุ เค้าบอกมีคนเหง เลยแจ้ง เค้าทะเบียน บอก ง 3698 อะ แปลว่า เลขท้ายสองตัว 98 ชัวเลย
    ช่วยกันๆ

21. J-TGI

J-TGI New Member Member

6
    0
    0
    ล่าสุดเพื่อนผมฟัง จส.100 เพื่อนผมบอกว่า มันเข้าไปนอนโรงพยาบาลแล้วครับ
    ชนรถบรรทุกมั้งครับ ใครแน่ใจว่าใช่ ช่วยคอนเฟริ์มทีคับ

22. 11

ใช่ครับ จับได้แล้วครับ มันไปปาไข่แล้วหนีดันแซงแล้วไปเจอสิบล้อมั้ง จับได้ 1คน อีก 3 หนีไปมั้ง ไอ้ที่โดนจับอายุ 14 พ่อมันกำลังไปเคลียทีโรงพักดูจากข่าวเมื่อกี้นี้เอง ไอ้พวกเลวๆนี่น่าจะโดนให้หนักๆไปเลยแมร่งรถเละแต่คนขับเสือกไม่เป็นอะไร

23. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เจ็บบบบบบบบบจายยยยยยยยย อยากให้มันโดนกระทืบบบบ ไม่ใช่โดนตำรวจจับอ่า
    เซ็งเลยเมื่อกี๊ก็เห็นข่าวอยู่

24. piazzolla007

piazzolla007 Guest

0
    0
    0
  25. coupe4wd

872
    18
    0
  26. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ถ้ามีใครเคยโดนช่วยกันไปแจ้งความที่ สน ท้องที่หรือสน โพงพาง ที่มันโดนจับด้วยครับจะได้เพิ่มเจ้าทุกข์และเพิ่มโทษด้วย นี่ยังคิดอยู่ว่าถ้าวันไหนไปแถวบางนาจะพกหนังกาติ๊กติดไปอยู่นะเนี่ย มันชนซะก่อนแล้ว สม :mad:

27. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    สมน้ำหน้าแม่ง เจอพิษสง VTEC 555

28. Jeff

Jeff New Member Member

39
    0
    0
    มันน่าจะไปเยี่ยมท่าน ยม นะคับ ไม่รู้ท่าน ยมส่งขึ้นมาทำไม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้