วัดบูสค้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    เป็นวัดบูสไฟฟ้า อยู่ดีๆ ค้างซะงั้น แบบนี้เสียแล้วใช่ไหมครับ ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ เพิ่งซื้อมาแท้ๆ

(ค้างตามรูปเลยครับ)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รุ่นนี้ข้างในมีแค่กลไลสปริง กับท่อ Vaccum เท่านั้น
    อาการกลไกสปริงคงค้างครับ รื้อออกมาเขี่ยกลับตำแหน่งเดิมคงหาย
    แต่ปัญหาคือของ Greddy รื้อแล้ว ตัวบอดี้จะเป็นรอย ไม่สวยครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

oil press เป็นกลไกอย่างนี้หรือเปล่าครับพี่โอ๋

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    oil ผมไม่เคยรื้อเลยครับ มันแพง 555..

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ของผม
    มันเป็นไฟฟ้ารุ่นเก่า ไม่มีเมมโมรี่ครับ
    ตอนดับเครื่องลักษณะเข็มมันเป็นอย่างนี้ละครับ
    ตอนติดเครื่องต้องหาไรมาเคาะให้เข็มมันดีดกลับ
    มันก็ทำงานเหมือนปกติ
    เลยอยากรู้ว่ามันจะซ่อมได้หรือเปล่า จะได้ไม่ต้องเคาะ

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าก้องไม่ซีเรียสเรื่องความสวยงาม ลองรื้อออกมาดูก็ได้ครับ
    อาการนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับวงจรไฟฟ้า เพราะมันเคาะแล้วลง
    เรามีความรู้เรื่องช่างอยู่บ้าง ลองตรวจสอบ กลไกของเข็มวัดดูได้ครับ น่าจะขัดตัวอยู่ ประกอบกลับคืนได้อยู่แล้ว
    แต่มันจะเป็นรอยงัดไม่สวยเท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้