ถามเรื่องกันชนหน้าครับ ^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย RedMonkey, 12 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    คือกำลังหารถอยุ่นะครับ ดูๆแล้วเกิดคำถาม อยากจะรู้ว่า
    ตัวปี 98 ที่กันชนมีแถบยางด้านล่าง สามารถเอากันชนตัว2000 มาใส่กันได้เลยรึเปล่าคับ:D:D

ขอบคุณครับ@^^@

2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    รู้สึกว่าจะใส่กันไม่ได้ครับ....

3. RedMonkey

55
    2
    0

งั้นถ้าจะใส่ เฉพาะ กันชนโดยยังคงใช้โคมหน้าเดิม กระจังเดิม แปลงใส่ได้ไหมครับ
    ถ้าได้ ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ

คือผมหารถรุ่รนี้อยู่อ่ะครับ ใจอยากได้ 2000 เพราะชอบหน้ามากกว่า แต่เห็นที่ขายกันในเต้นท์ ก็มี 98 เยอะเหมือนกัน เลยลองถามดูครับ

ถ้าแปลงเยอะได้ไม่คุ้มเสีย จะได้หา 2000 ต่อไปครับ @^^@

ขอบคุณครับ

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    กันชนหน้าตัว 2000 เอามาใส่ตัว 96 ไม่ได้ครับ แต่เราสามารถเอากันชนไปเชื่อม-โป๊วปิดรอยได้ครับ

ค่าทำนี้ไม่แน่ใจนะครับคุ้นๆว่าราวๆ 2000฿ ลองหาดูในบอร์ท EK ได้ครับ

ส่วยกันชนหลังนี้ใส่ได้สบายๆ ขอให้ได้รถไวไวนะครับ :D:D:D

5. Mu_Coupe

623
    4
    0
    ตามที่สิทบอกหล่ะครับ...มิติหน้ารถตัว 00 กับ 98 มันต่างกันเอามาใส่แทนเลยไม่ได้ ต้องแปลงทั้งหน้าอ่ะคับ (เท่าที่พอรู้มา) :)

แนะนำว่าหาตัว 99-00 เลยดีกว่าคับ ทีเดียวจบ
    ลองดูกระทู้ซื้อขายรถ ด้านบนเลยครับ

หรือที่นี่ http://www.one2car.com/CarInfor/car...HONDA&sm=CIVIC&cy=&cb=COUPE%202Dr(%bb%d594-99)

ขอให้โชคดีได้รถที่ชอบไว ๆ ครับ :)

6. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ถ้าจะซื้อแล้วเอามาแปลง..ผมว่าซื้อปี 2000 ไปเลยดีกว่ามั๊ย
    เพราะการจะแปลงก็ต้องหาของแปลงอยู่ดี...
    ในเวบวันทูคาร์ก็มีขายอยู่หลายคันครับ
    http://www.one2car.com/

7. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    มีเพื่อนเคยแปลงมาครับต้องเปลี่ยน
    1. ฝากระโปรง
    2. แก้มซ้าย-ขวา
    3. กันชนหน้า
    4. ไฟหน้า
    ส่วนกันชนท้ายถ้าอยากเปลี่ยนใส่กันได้เลยครับ

8. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    แปลงหลายอย่าง ซื้อตรงรุ่นดีกว่าครับ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตรงรุ่นอีกเสียงครับ

10. RedMonkey

55
    2
    0
    ขอบคุณ สำหรับทุกความเห็นนะครับ @^^@

ตอนนี้ตกลงใจเป็น 2000 แล้วครับ
    ใกล้ๆจะได้แล้วครับ :):):)

ยังไงถ้าได้รถมาแล้ว อาจจะมารบกวนขอความคิดเห็นและความรู้จาก พี่ๆ เพื่อนๆ อีกนะครับ:D:D

11. Mu_Coupe

623
    4
    0

ดีใจด้วยครับ :D

12. TogaCoupe

TogaCoupe New Member Member

15
    0
    0
    ยินดี ด้วยนะครับ

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    96 มันก็สวยนะครับ:mad: อิอิ ร้อนตัวครับ:D

14. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ลัทธิ 96 ด้วย 55555

96 96 96 96 :D

15. RedMonkey

55
    2
    0
    ถามเรื่องดุมล้อหน่อยครับ ^^

คืออยากจะทราบว่า ดุมล้อCoupe ถ้าเกิดมันเป็น 5รู 114 มาแล้ว เราจะดู ยังไงถึงจะทราบว่าเป็นดุมเจาะ ดุมรถรุ่นอื่นที่เอามาแปลงใส่อ่ะครับ :confused::confused:

ขอบคุณครับ@^^@

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วิธีอื่นผมไม่รู้ ผมถอดมาดูอย่างเดียวเลยครับ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยินดีด้วยจะได้ขับน้องเป้แล้ว อย่าลืมถ่ายรูปมาอวดกันด้วยน้า

18. RedMonkey

55
    2
    0
    แปลว่าถ้าเราถอดล้อ แล้วเห็นมัน มีห้ารู ธรรมดา ก็แปลว่า เป็นดุมแปลง แต่ถ้า
    มันมีรูเจาะ ก็แปลว่า เป็นดุมเดิมไปเจาะใช่ไหมครับ:):)

.. ยังไม่ได้รถ เลยอ่ะครับ กำลังหาอยุ่เลย:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้