กล่องฟิวส์ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommamz, 12 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใครมีรูปตัวหนังสือที่ฝากล่องฟิวส์ที่อยู่ในฝากระโปรงบ้างครับ
    แบบว่าฝากล่องของผมมันจางไปหมดแล้วอ่า เลยไม่รู้ว่าตัวไหนเป็นอะไรแล้วอ่ะครับ

2. tamzii

tamzii New Member Member

43
    1
    0
    กล่องสีดำใช่ป่าวคะ

ถ้าใช่ ... ตอนนี้ไม่มีรูป แต่พรุ่งนี้เช้าจะลองถ่ายให้ดูค่ะ

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    กล่องไหนอะตาม ตรงแบต หรือตรงข้างๆกระปุกปัดน้ำฝน

4. mommamz

964
    4
    0
    กล่องฟิวส์ที่อยู่ข้างแบตค๊าบ ขอบคุณค๊าบ :D

5. tamzii

43
    1
    0
    คุณตามคะ
    เอารูปขึ้นเว็บไม่เป็นอะค่ะ

ปล.รูปที่ถ่ายมา ตัวหนังสือบางช่องก็อ่านไม่ได้แล้วเหมือนกัน
    แต่บางช่องยังดูได้ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์บ้าง

ใครก็ได้ ช่วยบอกวิธีเอารูปขึ้นเว็บที ได้โปรด...

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อันนี้ก็อปมาจากคุณ GRI จากหัวข้อ Support Forum ขออนุญาตด้วยนะคร๊าบ

ลองดูนะพี่โต๊ด

ลองดูเว็บนี้ครับ

http://temppic.com/

เราเข้าไป

1.เลือกจำนวนรูป
    2.browse หาไฟล์รูปที่เราต้องการ
    3.กด get link

4.รอซักครู่ มันจะขึ้นมารูปละ 1 แผง
    ใน 1 แผง มี 4 โค้ด
    ให้เราหาโค้ดช่อง Direct link to image ครับ

5.copy โค้ดนั้นมา

6.มาดูในช่องตอบกระทู้ของ rcweb
    หาดูไอค่อนที่เป็นรูป ท้องฟ้า ภูเขา และดวงอาทิตย์ ในไอค่อนเดียวกัน
    เอา เม้าท์ไปแตะ มันจะขึ้นว่า insert image

7.กดปุ่มนั้น มันจะขึ้นมาให้เราใส่ url

8.เอาโค้ดที่เรา copy มา ใส่ลงไปในช่อง url จัดจแง paste ให้เรียบร้อย

แล้วเราก็กด OK เป็นอันเสร็จพิธีครับ

-----------------------------------------------------------------------

รูปที่เราจะ upload ให้เราไปย่อขนาดก่อนนะครับ

จะได้โหลดเร็วๆ และเอามาลง web รูปก็กำลังพอดีจอ

ขนาดของรูปที่แนะนำคือ 640 X 480 pixels ครับ

7. tamzii

43
    1
    0

จะได้ไหมน๊อออ
    รูปจะใหญ่ไปไหมเนี่ย
    ลองดูๆ

ถ่ายจากกล้องมือถือนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2008
  8. mommamz

964
    4
    0
    โอ้วว ขอบคุณมากเลยครับพี่โต๊ด :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้