อีก 2 เดือน จะทำสีครับ หาข้อมูลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jek_cub, 13 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jek_cub

jek_cub Member Member

47
    0
    6
    คือผมมีโครงการจะทำสีรถครับ ว่าจะทำทั้งคัน แล้วเปลี่ยนฝาท้ายด้วยมันผุแล้วครับ ช่วยแนะนำร้านที่ ทำสีดีให้หน่อนะครับ รถผม ไมตี้ ปี97 โปร่งหน้าครับ สีน้ำเงินครับ (ผมอยู่แถววงศ์สว่าง พระราม 7ครับ)รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณอย่างสุงครับ

2. jek_cub

47
    0
    6
    ช่วยหน่อยนะครับ

3. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ผมรู้จักแต่ร้านแถวพัฒนาการอะคับก็ใช้ด้ายนะทำเนียนดีเคยเอารถเก๋งไปทำมา1ข้างไม่มีเพี้ยนสีเท่ากันเรียบไม่มีเม็ดด้วย
    แต่เรื่องราคามะรู้อะคับเครมประกันเห่อๆๆก็ประกันบอกว่าอู่นี้น่าสนใจสุดอะคับแต่คิวยาวมากๆ

4. jek_cub

47
    0
    6
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวรองหาใกล้บ้านก่อนครับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คราคาดู หลายๆที่ ลอกสีใหม่ให้หรือเปล่าหรือว่า พ่นทับ อะไรประมาณนี้

6. jek_cub

47
    0
    6
    ผมอยากได้แบบลอกสีเก่าออกนะครับ พี่พอทราบที่ทำบ้างใหมครับ

7. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    มีแถวพระราม5 กับสาย 4 คับ

0833137080 รายละเอียด โทรคุย ดีกว่า คับ

ผม จิ้นคับ ยินดีที่ได้รู้จัก คับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดูที่ มีห้องอบสีมาตรฐาน ดีกว่าครับ ไม่เอาแบบห้องสังกะสะนะ หรือเอามา
    พ่นกินฝุ่นด้านนอก ส่วนอื่นผมว่า ทำเหมือนกัน เด็กในอู่ทั้งนั้นแหละครับ
    แต่เสียดายสีเก่าจัง ถ้าไม่มากไม่แนะนำครับ เพราะสีเดิมทนสุดดีสุดแล้วครับ
    ส่วนใหญ่จะ สาดสีเอานะครับลองดูครับ ไว้เป็นแนวทาง
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อ เก๊า ครับ

9. jek_cub

47
    0
    6
    ยิ้นดีเช่นกันครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แถวบ้านผม ทำสีลอกด้วยอยู่ประมาณ 35000+-

11. goleveling

goleveling New Member Member

19
    0
    0
    I been scared and battered

I been scared and battered.My hopes the wind done scattered. Snow has cheap wow gold friz me, Sun has baked me,Looks like between 'em they done Tried to make meStop laughin', stop lovin' swg credits, stop livin'-- But I don't care! I'm still here!

12. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมทำแถวบางกระบือคับอู่ประกันวิริยะผมอยู่แถวพระรามห้าคับทำแถวพระรามห้าก็ดีนะมีเพื่อนเคยไปทำมา

ขอแนะนำนะถ้ารถไม่บุบไม่พังเยอะแนะนำอย่าลอกสีดีกว่าเพราะว่าถ้าลอกสีมันจะลอกสีเคลือบเหล็กที่กันสนิมออกด้วยแล้วหาพ่นใหม่ไม่ได้คับเพราะมาจากโรงงานแล้วถ้าทำสีไม่ดีจะทำให้ปูดหรือเป็นสนิมได้ง่ายคับ

โทรมาคุยได้คับเต้ยคับเคยอยู่วงสว่างเหมือนกันคับ

13. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมทำแถวบางกระบือคับอู่ประกันวิริยะผมอยู่แถวพระรามห้าคับทำแถวพระรามห้าก็ดีนะมีเพื่อนเคยไปทำมา

ขอแนะนำนะถ้ารถไม่บุบไม่พังเยอะแนะนำอย่าลอกสีดีกว่าเพราะว่าถ้าลอกสีมันจะลอกสีเคลือบเหล็กที่กันสนิมออกด้วยแล้วหาพ่นใหม่ไม่ได้คับเพราะมาจากโรงงานแล้วถ้าทำสีไม่ดีจะทำให้ปูดหรือเป็นสนิมได้ง่ายคับ

โทรมาคุยได้คับเต้ยคับเคยอยู่วงสว่างเหมือนกันคับ 0940978987

14. Pak

Pak New Member Member

1
    0
    0
    โทรมาคุยกันดีกว่าครับ มีคำแนะนำ และเลห์เหลี่ยมของอู่สีโดยส่วนใหญ่ เจอมาเยอะครับ

เพิ่งทำสีเสร็จครับ ทำเองเลยครับ ดีกว่าอู่แน่นอน 100 % แต่ไม่ได้แนะนำให้ทำเองนะ เหนื่อยและใช้เวลานานมาก ทำทั้งคันเรื่อทั้งคัน 081-7753184 พีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้