มีใครใช้ mr2 aw11 ป่าวคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย fusilade, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fusilade

fusilade New Member Member

14
    1
    0
    เป็นไงบ้างคับ อะไหล่หายากป่าวแล้วราคามันอยู่ที่เท่าไรอะคัเห็นสวยดีอะคับ อยากได้มาเก็บไว้

2. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เคยหาได้ 25 หมื่นเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว
    แต่ตอนนี้คงยาก......รถมีน้อยคันไหนที่สภาพดี
    ราคาก้อสูง..............สวยดีครับเล็กกระทัดรัดแต่งแนว86นะสุดยอด

3. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    เคยคับครับ สวย ดี เล็กดีครับชอบ แต่ถ้าจะซิ้ออ่ะพี่ หาคันที่ช่องดักลมเข้าห้องเครื่องแบบช่องใหย่ช่องเดียวนะพี่(,มันมีบางรุ่นที่มีแบบ2ช่องครับรู้สึกว่าจะเป็นเครื่องอีกตัวที่ไม่ใช้ 4a gze )

4. sugidastro

sugidastro New Member Member

9
    0
    0
    อะไห่ลหาง่ายดีครับใช้ช่วงล่างเดียวกับ camry และ AE100 ครับ
    มีอะไห่ลทุกชิ้นครับหาได้ แนะนำว่าไปร้านพี่ หนุ่ม ละมีแน่ๆนอนๆ สบายใจได้ครับ หาไม่ยาก

5. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    กำลังหามาสะสมอยู่เหมือนกันครับผม

6. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    วันนั้นเหนคันนึงที่เมเจอรัชใส่ชุดแต่ง2000gt

7. mr2 mk1

mr2 mk1 Guest

0
    0
    0
    เพิ่งได้รถเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ลองขับอยู่สองวันก็เอาเข้าอู่เพื่อเซอร์วิส คิดว่าสองสามวันจะเสร็จ นี่ปาไปสองอาทิตย์เต็มยังไม่เรียบร้อย คงเสร็จเร็วๆหล่ะ

จากที่ขับเล่นนิดหน่อย รถใช้ดี คล่องตัว อะไหล่หาจากอีเบย์และยาฮูแจเปนได้ อะไหล่ภายในหายากหน่อย ส่วนอื่นๆพอหาได้ครับ

เป็นรถที่น่าสนใจคันนึงเลย เสร็จออกมาขับเมื่อไหร่จะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ

8. sugidastro

9
    0
    0
    อะไหล่ ส่วนไหนที่ว่าหายากเหรอครับ เท่าที่ผมใช้มา 10 กว่าปีนี้หาได้ง่ายๆแทบทุกชิ้นเลยนะครับ หาชิ้นไหนไม่ได้ โทรมาได้ครับ 0865717424 ยินดีมากๆครับ

9. mr2 mk1

0
    0
    0
    กำลังอารมณ์เสียช่างดันไปแกะช่องแอร์ฝั่งคนนั่ง ทำให้กรอบช่องปรับแอร์แตก (อันกลมซ้ายมือสุด) ไม่รู้จะหาอะไหล่ได้หรือเปล่า

ที่สำคัญคืนอะไหล่ขอบยางรอบคัน ตอนนี้ต้องการขอบยางประตูทั้งชิ้นติดกับตัวถังและชิ้นที่ติดรอบประตู

เข้าใจว่าอู่ยังหาลูกหมากล่างด้านหน้าไม่ได้อีกข้างนึง

และอื่นๆเช่น คอยล์ร้อยแอร์ ตู้แอร์ เป็นต้น

ผ้าเบรคหน้าก็ต้องการ

ประมูลของต่างๆมาจากญี่ปุ่นหลายชิ้นแล้ว จากอเมริกาและอังกฤษก็เอามาด้วย

ถ้ามีอะไหล่ในไทยอย่างที่ว่าจะดีใจมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

10. mr2 mk1

0
    0
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าอะไหล่เหล่านี้มีขายในไทยหรืเปล่าเลยสั่งเข้ามาก่อน เช่น
    1. ฝาเครื่องหลังรุ่นซุปเปอร์ชาร์ต ช่องลมจะยกสูงขึ้น
    2. ค้ำโช๊คหน้า
    3. สเกิตข้างซ้าย/ขวาของแท้
    4. ตะแกรงพลาสติกใต้กระจกหน้ายาวเท่ากระจก
    5. ชุดควบคุมอุณหภูมิอัตโนมัติ
    6. กรอบหน้าปัดพร้อมสวิทช์เปิดไฟหน้าและสวิทช์ปัดน้ำฝน
    7. กรอบคอนโซลชิ้นวิทยุกับแผงชุดควบคุมแอร์
    8. คิ้วบั้มเปอร์ไฟใหญ่หน้า ซ้าย/ขวา
    และอื่นๆอีกนิดหน่อย

ถ้าอะไหล่ต่างๆยังหาได้ในไทย จะได้หยุดสั่งเข้ามา

ขอคำแนะนำด้วย เพราะต้องการของอีกหลายอย่าง

ช่วยแนะนำที่ซื้อขอบยางด้วยครับ

11. sugidastro

9
    0
    0
    เรื่องขอบยางรอบคัน ลองสั่งที่ TRD Thailand ดูครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 4500
    ส่วนช่องแอร์หล่อไฟเบอร์เอาได้ครับเพราะรถผมช่องแอร์เป็นกลมๆหมดทั้ง 2
    ด้าน อิอิอิ แอบเทห์แนว S15 ลูกหมากหน้าที่ว่าไม่มีนั้นตัวอะไรครับ ชิ้นไหน ผมมีเหลือ อยู่ 2 ตัว คือ กันโครง และ ball joint ถ้าไม่มีตรงนี้มาเอาไปได้ครับ
    ผ้าเบรค หน้า ถอดเอาไปเทียบที่ วรจักรครับ รับรองมี ราคา ถูกจนตกใจ
    พวกอะไหล่ พาส

1. ฝาเครื่องหลังรุ่นซุปเปอร์ชาร์ต ช่องลมจะยกสูงขึ้น
    2. ค้ำโช๊คหน้า
    3. สเกิตข้างซ้าย/ขวาของแท้
    4. ตะแกรงพลาสติกใต้กระจกหน้ายาวเท่ากระจก
    5. ชุดควบคุมอุณหภูมิอัตโนมัติ
    6. กรอบหน้าปัดพร้อมสวิทช์เปิดไฟหน้าและสวิทช์ปัดน้ำฝน
    7. กรอบคอนโซลชิ้นวิทยุกับแผงชุดควบคุมแอร์
    8. คิ้วบั้มเปอร์ไฟใหญ่หน้า ซ้าย/ขวา

8 รายการนี้คงต้องหาหน่อยครับ แต่ผมว่าหายาก

รายการที่ 1 ผมไม่ได้ใช้พวกนี้เพราะ ของผมตัดปัญหา อยากเทห์เลยใส่ ครอบเครื่องเป็น SPL ครับ
    2 ตะแกรงหน้ารถตรงกระจก ถ้าหายาก ลองเอาของเดิมไปร้านไฟเบอร์ดูครับ เขาหล่อได้แถมผมว่า เอาแบบเรียบๆไม่ต้องมีตะแกรงจะดีกว่า เทห์กว่าเยอะ ซี่ๆมันดูเชยอะ อิอิอิอิ
    เรื่องskrit ซ้ายขวา ของแท้คิดว่า ยากครับ หาของไทยดีกว่า พวกร้านไฟเบอร์ทำได้เยอะแยะครับ

12. mr2 mk1

0
    0
    0
    ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ

ถ้าไม่รบกวนเกินไป พอมีเบอร์ของ TRD Thailand ใหมครับ

เพิ่งเริ่มเล่นเลยไม่มีข้อมูล

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้