ถามเรื่อง อะไหล่ของ MR2 ครับ ช่วยตอบผมทีนะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย roro, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. roro

roro New Member Member

13
    0
    0
    ผมสนใจ MR2 อยู่ตอนนี้
    แต่ว่ากังวลเรื่องอะไหล่ มากเลยครับ
    เพราะว่าไม่ค่อยเห็นวิ่งตาม ถนนซักเท่าไร
    อยากทราบว่า เวลาเอาไปซ่อมเนี่ย อะไหล่หายากไหมครับ(ถ้าบอกแหล่งมาด้วยจาดีมากเลยครับ)
    เวลาเอาไปซ่อมนี้ต้องจอดแช่ไว้ เป็นเดือนไหมอ่าครับ T_T
    แล้วก็ อะไหล่แพงไหม
    สามารถดัดแปลงอะไหล่ใช้กับรุ่นอื่นได้ไหม

ขอบคุณที่ตอบนะครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    อะไหล่ หาไม่ยากนะครับผม

ของผมเอง การดูแล ก็เหมือนรถบ้านทั่วๆไปเลยครับผม

เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เช็คนู่นเช็คนี่ ตามระยะครับผม

อะไหล่ เครื่อง ช่วงล่าง หาไม่ยากครับผม ติดต่อพี่หนุ่ม น่าจะมีเกือบทุกชิ้นครับผม

3. styxgy

styxgy New Member Member

2
    0
    0
    รถ MR2 เป็นเหมือนศูนย์รวมเทคโนโลยี ของโตโยต้า มีส่วนผสมของ Corona MightyX Celica ซึ่งอะไหล่ของรถเหล่านี้ หาง่ายมาก มีให้เห็นตามร้านอะหล่ และ เตะสะดุดตามเชียงกงทั่วไป หากแต่อะไหล่ตัวถังซึ่งไม่เหมือนใครนั้น อาจต้องสั่งซื้อจากศูนย์โตโยต้า ซึ่งก็มีอยู๋ทั่วไปและ ส่วนมากจะรับสั่ง
    รออะไหล่ประมาณ 45 วัน หรือ หากไม่อยากรอ ก็ซื้อตามอู่ซ่อมเฉพาะทาง MR2 ก็มีมายมาย เขาจะสั่ง
    รอไว้เลย ราคาก็ไม่แตกต่าง กันมากนัก ข้อเสียก็ใช่ว่าไม่มีนะครับ หากเป็นคนโสดไปไหนมาไหนคน
    เดียวเหมาะมากครับ แต่หากชอบไปกับครอบครัว เกรงว่าจะไม่เหมาะสมครับเพราะมีที่นั่งจำกัด
    เหลือไว้ให้คนพิเศษแค่คนเดียวเท่านั้น หากไปเที่ยวกับเพื่อน แล้วบังเอิญมีสาวๆจะขอติดรถไปนั่งกิน
    ก๋วยเตี๋ยว หรือ ข้าวต้มหลังเลิกผับอาจพบกับความผิดหวังได้ครับ เนื่องจากที่จำกัด
    เรื่องราคาขายต่อหายห่วงครับเพราะราคาจะไม่ค่อยตกมากนักเนื่องจากตกมาจนถึงจุดซึ่งหากราคาลงกว่านี้ก็จะไปเท่ากับรถซีดาน ซึ่งถือว่าลงทุนอย่างคุ่มค่าครับหากไม่อยากตกใจตอนขาย ก็รถสปอร์ตมือสองซักคันถือว่า เป็นคนช่างคิดครับ
    ภาพลักษณ์ดีมากครับ เวลาไปติดต่อธุรกิจ หรือ มีใครมาพบเห็นพบเจอก็จะชอบรถรุ่นนี้และ เชื่อมันในเครดิตดีครับไม่มีปัญหา สามารถใช้งานได้ในเรื่องนี้
    ลองพิจารณาดูครับ

4. MuJa

MuJa New Member Member

11
    1
    0
    อะไหล่มีครบทุกชิ้นคับ (ที่ Num C S Shop)

5. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    อืม ฟังแล้วทำให้มีกำลังใจใช้ MR2 ขึ้นเยอะเลยครับ

6. roro

roro New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบน้าครับ

7. job abunai

job abunai New Member Member

11
    0
    0
    Num C S Shop เบอร์ติดต่อเบอร์อะไรครับ รบกวนที

8. sugidastro

sugidastro New Member Member

9
    0
    0
    MR2 AW 11 ช่วงล่างจะใช้ได้กับ CAMRY RE หรือ ตัวใหม่ ปี 2007 นั้นเองครับ ผมถอดเอาไปเทียบที่วรจักร ในสมัยก่อนหาอะไหล่ได้ยากแต่ ปัจจุบันสบายใจเชิบๆ ตัวคันชัก กันโครง คันส่ง ปีกนก เป็นของรุ่น CAMRY ยกเว้น แล็คพวงมาลัย และ ลูกหมากแล็ค ครับ

9. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    พี่หนุ่ม0818256609นะจ้ะน้องจ้อบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้