ข้อแตกต่าง ระหว่างไฟหน้า Ek96 TypeR กับ Sir

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop96, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รบกวนถามหน่อยครับแตกต่างกันอย่างไร

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    9999

sir เครื่อง b16a ,ดุม 4*100
    type R เครื่อง b16b,ดุม 5*114.3,เบาะ recaro
    รู้แค่เนี๊ยะ ไม่รู้ถูกเปล่า
    (ขอโทษด้วยผมอ่านผิด ด้านล่างเขาตอบให้แล้วนะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
  3. PIZZAMAN

PIZZAMAN New Member Member

13
    1
    0
    งง เค้าถามเรื่องไฟหน้าไม่ใช่หรอ

4. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    Type R ภายในจะดำกว่า SiR

ส่วนตัวแล้ว ผมว่าโคม SiR จะดูเหมือน โคมธรรมดาที่หมองแล้วอะครับ

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    type R กรอบด้านในจะเป็นสีดำออกด้านนิดๆ การฉายของลำแสง จำไม่ได้แล้วคับ
    เพราะเคยใช้เมื่อ 8 ปีที่แล้ว จำได้แค่ว่าใครใส่เท่ห์สุดๆ
    - sir กรอบด้านใน จะเป็นสีโครเมียมโทนดำ บ้านเราโครเมียมกระจก)ตัวปรับก้มเงยโคม
    จะเป็น เฟืองพลาสติกขับเฟืองพลาสติก รูขันจะใช้ประแจ 6 เหลี่ยม
    - ส่วนบ้านเรา เฟืองปรับก้มเงยเป็น
    โลหะขับเฟืองพลาสติก ตัวปรับก้มเงยใช้ไขควงขัน
    - จุดตัดแลงที่โคม SIR จะชัดเจน ลำแสง
    มีแนวสาดที่ชัดเจน และการกระจาย
    แสงซ้ายและขวาจะไม่เหมือนกัน
    - ส่วนโคมบ้านเราไม่ต้องบอกก็รู้กันดี มึดมิด/มัวหมอง............ทั้ง 2 ข้าง
    แต่ถ้าสังเกตุให้ดี โคม 96 กับโคม 99 ในบ้านเรา โคม99 จะมีลำแสงที่ชัดเจนกว่า โคม96 ที่สังเกตุได้ก็เท่านี้แหละคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
  6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ขออนุญาติเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ

Type R กรอบด้านในเป็นโครเมียมโทนดำเหมือนกับ SiR แต่ว่ามันจะดำมาก
    กว่า SiR ส่วนมากว่าแค่ไหนอันนี้ก็ตอบยากครับ เพราะความดำบางทีก็อยู่ที่อายุ
    เลนส์ด้านหน้าบางอันที่มันดูเหลืองมันก็จะทำให้โคมนั้นดูสีเข้มขึ้นด้วยครับส่วน
    อันไหนที่มันใสๆใหม่ๆมองบางมุมนี่ยังกะโคมเดิมเลยครับ

ที่ตัวจานฉายของSiR จะมีรอยหยักมากกว่าครับสามารถมองเห็นได้ชัดไม่เหมือน
    กับของType R ที่เป็นแบบเรียบๆธรรมดาเหมือนกับของเดิมบ้านเราแต่จะไม่มีตัว
    ครอบหลอดกันแสงกระจายครับ

96เดิมก็มีครอบหลอดเหมือนกันไม่ใช่มีเฉพาะ99ส่วน Type R จะไม่มีนะครับ

7. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    รูปแรก SIR
    รูปที่สอง EK 9 99 คับ(NARITA SHOP)
    รูปที่สาม EK 9 99 คับ (โจ ชิง ฉือ)

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคยมีโอกาศคุยกะคนญี่ปุ่น(maria ozawa)เขาบอกว่าความดำของโคม TYPE R และ SIR นั้นมันดำเท่ากัน

แต่ที่เห็นว่าสีต่างกันนั้นเป็นที่อายุของโคมแต่ละอันครับ ไม่รู้จิงป่าวนะผมเชื่อคนง่ายเลยจำมา 555

9. EK8777

EK8777 New Member Member

40
    3
    0
    ความรู้ทั้งนั้นครับ

10. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เก็บความรู้อีกแล้วครับ

11. pop96

825
    68
    0
    ขอบคุณสำหรับคำอธิบายนะครับ ตอนนี้สนใจอยู่ที้ง 2 แบบ ไม่ทราบว่าอันไหน่าใช้กว่ากันครับ

12. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    สวยครับ แต่แพงเกิ๊น

13. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คนญี่ปุ่นที่พี่ต้นว่านี่ ชื่อ คุ้นๆนะคับ 555+

14. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    แล้วราคาของแต่ละโคม มานแพงไหมอ่าคับ แล้วผมมาน Ek95 ถ้าห้าวอยากจะใส่บ้าง จะใส่ได้ไหมอ่าคับ ^^

15. ballji

ballji New Member Member

2
    0
    0
    แล้วถ้าจะแปลง ek96 เปน lev ไฟหน้านี่ใช้อันเดิมได้ป่าว ?

16. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถ้าจะแปลงให้เหมือนเปะๆต้องเปลี่ยนเป็นโคม lev ด้วยคับ แล้วก็ต้องหากันชน lev มาใส่ด้วย

แต่ถ้างบไม่ถึงก็แค่ลบคิ้วกันชนไปก่อนก็ได้คับ

17. ตอนที่ผมคุยกะ Sora Aoi เค้าก็บอกมาแบบนั้นเหมือนกันครับ

18. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    กูรู จาก SHOP ไหนเนี้ย

19. pop96

825
    68
    0
    รุ่นนี้ต้องเป็น โคมขาว TYPE X แน่เลย

20. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ไม่ใช่ จาก (หอ) โคมแดง หรอ อิๆ

21. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    :D:D:D:D:D 55555555555 คุณเต้เล่นไปคุยกับ
    Sora Aoi เรื่องโคมไฟหน้าหรือว่าเป็นเรื่องบนเตียงอ่ะครับ เล่น
    ไปปรึกษากับดารา AV ชื่อดังของญี่ปุ่น สงสัยจะไม่ใช่เรื่องโคมไฟแล้ว
    กระมังครับ เอิ๊ก ๆ
    :D:D:D:D:D

22. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    แล้วโคมของ maria ozawa เค้าดำมากน้อยแค่ไหนครับถ้าเทียบ
    กับ sora aoi ผมเคยเห็นแต่ในรูปเหมือนของ sora aoi ดำกว่า
    จริงป่าวครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบที

23. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    maria ozawa = miyabi อ่ะป่าวครับ ถ้าใช่ ผมว่า maria ozawa ดำกว่าครับ อิอิ

24. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

มาหาฟามรู้ ตกลงใครดำฝ่าใครครับ :D:D:D

25. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    โคม maria ozawa ดำกว่าโคม sora aoi แน่นอนคับ ฟันธง!!!

26. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ไม่รู้เหมือนกันว่าใครดำกว่ากัน... แต่ท่ทางใส่แล้วจะสวยทั้งคู่นะคับ...

27. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    Maria Ozawa โคมดำก่า....

แต่ Sora Aoi โคมใหญ่ก่า.....

28. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ที่โพสมาทั้งหมดนี้โคมหรือ"หอย"ครับ

29. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    เปิดแผ่น AV เช็คให้แล้วนะครับ เรื่องความดำเท่ากันทั้งคู่ แต่ อาโออิ โคม ย่น กว่าครับ...555

30. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เอ้า!!! ก็หอยสิว่ะสราดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้