ck2 เพิงใส่แม็ก17มาครับ โหลดลงมาอีกดีไหมครับแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย powntong, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. powntong

powntong New Member Member

7
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนแม็ก 17 " อ่ะครับจะโหลดอีกดีไหม ขอดี ขอเสีย ของการโหลดยังไงครับ ถ้าคิดโหลดสักเท่าไหร่ดีครับ แล้ว จะติด ซุ้มล้อไหม ครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ได้ครับ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ถ้า เอา สบายๆ ไม่โหลดก็ได้คับ

แต่อยากเชียร์โหลด เพราะเปลี่ยนล้อมา มันใหญ่เก่า สเป็ก โรงงาน ทุกอย่างมันก็คลาดเคลื่อน แถมหน้าก็จาเชิด ขับเร็วๆอันตรายกว่าเดิมแน่นอนคับ

โหลดมีก้หลายวิธีคับ ที่อยากแนะนำก็

1.เปลี่ยนสปริงโหลดอย่างเดียว มีความสูงให้เลือกคับ ว่า กี่นิ้ว นิ้วนึง นึงครึ่ง หรือสองนิ้ว แล้วแต่ยี่ห้อ ราคาไม่แน่ใจนะคับ เฉลี่ยๆยี่ห้อที่ไม่ได้เว่อเกิน ไม่น่าจาเกือบๆหมื่นคับ

2.เอาโช๊คทำสตรัทปรับเกลียว ก็จาได้ เช็คสภาพภายในของโชีค อัดน้ำมันใหม่ จาหนึบขึ้นระดับนึง ใส่ตัวปรับเกลียวเข้าไป ปรับสูง-ต่ำได้ แล้วก้ดัดสปริงเดิม (หรือจาเปลี่ยนก็ได้) ให้รับกับความสูงที่ต่ำลง
    ข้อนี้ ต้องหาร้านดีๆคับ ดีก้ดีเลย ผมใช้มา 3 ปี ไม่มีปันหาอารายเลยคับ
    แต่ถ้าซวยหน่อย ก็ พัง อย่างรวดเร็วคับ อิอิ
    ค่าใช้จ่าย ไม่ถึงหมื่นคับ ไม่แน่ไป เฉลี่ยๆทั่วไป ต้นละ 1500++ มั้งคับ ต้องเช็คอีที
    วิธีนี้จาหนึบขึ้น ปรับสูง-ต่ำได้

นอกจากนี้ก็คงเปลี่ยน โช๊ค ใหม่เป็นของแต่ง แพงคับ เลือกได้หลายยี่ห้อเลย

ก็แล้วแต่จุดประสงค์การใช้งาน กับ เงิน คับ อิอิ

ผิดพลาดอย่างไง พี่ๆช่วยติได้นะคับ ถือว่าแลกเปลี่ยนความรุ้คับ

3. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ตามข้างบนเยอยยคร้าบบบบ~~~

4. phornphob

phornphob New Member Member

12
    0
    0
    มีที่แนะนำไม๊ครับทำสตรัทปรับเกลียว:)

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ผมทำที่ genial มาคับ

ไม่มีปันหาเลย 3 ปีแล้ว

แต่ล่าสุดก็มีกระทู้ด่าร้านนี้เหมือนกาน

ก็เข้าใจคับ ทำมาพันอัน หมื่นอัน ก็ต้องมีพลาดบ้าง

ตอนนี้มีร้านใหม่ๆหรือดังๆ หรือเปล่าไม่รุ้นะคับ ไม่ค่อยได้ติดตาม ละก็อยุ่ต่างจังหวัดด้วย

แต่ถ้าให้แนะนำตอนนี้ คงgenial แหละคับ

หรือไม่ก้รบกวนพี่ๆคนอื่นช่วยแนะนำหน่อยคับ

:D:D:D

6. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    genial ผมเคยทำคู่หลังคันเก่ามา ก้อโอเคนะ หนึบดี คุณภาพงานโอเค แต่คุณภาพบริการ บอกตรงๆห่วยแตก

ตอนนี้ไปทำที่ติวานนท์โช้คอัพ โอเคเลย ทั้งคุณภาพงานและ คุณภาพการบริการ

สองที่นี่สำหรับผม คุณภาพงานใช้ได้นะ แต่ต่างกันราวฟ้ากับดินตรงการบริการนี่แหละ เลือกเอาเองละกัน

7. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    จาให้ดี โหลด ซะนิสสส เพื่อ ความหล่อยิ่งขึ้น

:D:D:D:D:D

8. Silver Wolf

Silver Wolf New Member Member

3
    0
    0
    ลองดูที่ เสริฐโช๊คอัพ พระราม4 ครับ เห็นเค้าติดป้าย 2900 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้