นึกว่ารถขายไก่ย่าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปลำปางมา น้ำมันเครื่องพร่องมากหายเกือบหมดก้านวัดระดับ โชคดีที่ดูเมื่อถึงจังหวัดตาก เกือบซวยแล้วมะ แถมวิ่งควันขาวมาตลอดทางเลยหากวิ่งรอบสูงเกิน 80 ที่แรกนึกว่ารถเราขายไก่ย่างเสียอีก พวกหลบกันเป็นแถวเลย ถามหน่อยคับว่าเครื่องหลวมแล้วใช่มะ แล้วจะฟิตลูกสูบใหม่อยู่ประมาณเท่าไหร่ ผมใช้ b14 อยู่

1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ฟิตใหม่ รู้สึกว่าค่าทำจะพอกับยกเครื่องใหม่ เลยนะคร๊าบบบ ลองปรึกษาช่างดูนะครับ อย่างไหนคุ้มก่า

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ค่อยตรวจเช็คไปครับ ปรึกษาช่างอีกที ถ้าซ่อมแล้วมันไม่คุ้ม จะวางใหม่ก็ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆๆ ไป SR 20 ไป เลยติดแก๊ส ไปเลย

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0

เรื่องฟิตไม่ฟิต ต้องปรึกษาพี่ตูนครับ...........

4. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ฟิตเครื่องใหม่ ราคาพอกันกับยกเครื่องใหม่ ลองหาเครื่องมือสองตามเชียงกงมีสวยๆ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ยางตีนวาล์ว เสื่อมสมรรถภาพ แล้วคร้าบบบบ :D:D:D:D

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อย่าให้ไอ้นั่นเสื่อม น่ะคร๊าบบบ

7. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    พูดแล้วหงุดหงิด เมื่อเช้างัด ออกมาฉี่ ซะหน่อย กระเด็นไปฟาด อ่างล้างหน้า

ตอนนี้ ปวดหน่วง ๆ อยู่ อ่ะพรี่ :D:D:D:D

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ของพี่ยังจับเองได้ ของผมนี่ต้องเรียกคนมาช่วยจับให้...

:p:D:D:D

9. balloon B12

balloon B12 New Member Member

70
    26
    0
    เขาถามเรื่องเครื่องมิใช่หรือครับ พี่น้อง!!!!!

10. ...

วันนี้เอาเข้าอู่แล้ว แต่ต้องรอคำตอบอยู่ว่าจาสักเท่าไหร่ แต่ที่คุยกันหากฟิตเครื่องอยู่ประมาณ 10,000 ต้นๆ แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่ประมาณ 20,000 ค๊าบ พอดีมีทุนแค่ 10,000 กว่าเอง นี่ยืมแม่มาก่อนนะเนี่ย

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หาเครื่อง เปล่าครับ

เอาแต่ ท่อนบนกะท่อนล่าง

ราคาน่าจะถูกลงมา

ผมทำมาเเล้ว 5 5 5

ตอนนั้น ลูกสูบมัน ไม่ถูกกะก้าน มันถีบก้านสูบ ลงก้นแคร้ง

12. ความคืบหน้า

ตอนนี้อยู่ระหว่างกำลังโอเวอร์ฮอล์เครื่องครับ เจ้าของอู่บอกว่า เครื่องเละครับกำลังล้างยกใหญ่ บ่าวาวล์เอาไปเข้าโรงกลึงอยู่ ส่วนขี้แก๊สเพียบเลย เพราะรถผมติดแก๊สมา 2 ปี ยังไม่เคยถ่ายขี้แก๊สออกเลย สงสัยว่าหลังจากนี้ต้องถ่ายขี้แก๊สเป็นระยะแล้วครับ เพื่อยืดอายุเครื่องและหม้อต้มแก๊สด้วย ส่วนราคาจาเอามาบอกกล่าวกันอีกครั้งหากเสร็จแล้วนะครับ

13. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

พี่ฉี่ใส่อ่างล้างหน้าเหรอ ทำไปได้ไงเนี่ย

14. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    5555555+ พี่ข้างบนอะ

15. ras1

ras1 New Member Member

24
    5
    0
    จำเป็นด้วยหรอครับ ที่จะมีสาเหตุมาจากเครื่องหลวม เกิดจากซีนหมดสถาพได้ใหม เพราะตอนนี้รถผมก็มีอาการเหมือนกัน แต่ผมเป็นหลังจากเปรี่ยนซีนฝาสูบมา ใครรู้ช้วยตอบที่ครับ กลัวไปทำที่ร้านแล้วโดนหลอก ขอขอบคุณลวงหน้าครับ หรือถ้าใครรู้จักร้านที่จะทำ ช้วยนะนำด้วยครับ (ขอร้านแถวบางนาครับ)

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    งัดอะไรเหรอ

17. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    กาเจี๊ยว คร้าบบบบบพรี่ :D:D:D:D

18. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

19. cocoa99

cocoa99 New Member Member

60
    3
    0
    รถผมเคยเกิดอาการแบบนี้ครับ
    ตอนนั้นโดนอู่ฟังแบะเลย ทำโน่นทำนี่
    ทำไป 2 อู่ เกือบ 50000 มันก้อไม่หาย
    สุดท้ายวางเครื่องใหม่ จบที่ 30000 บาท
    เครื่องเดิม GA15 ตอนนี้ GA16VTC
    ถ้าไม่อยากลำบากใจ ยกใหม่ดีกว่าครับ
    ตอนนี้เครื่องก้อไม่แพงด้วย ลองคิดดูครับ

ปล. อาการนี้ลองถามช่างที่มีประสบการณ์
    เค้าบอกว่ามันเป็นที่ซีลหลังเครื่องมันรั่ว
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้