* * มาระบายกันหน่อย หลังจากสนามราตรี * *

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เป็นยังกันบ้างครับ สมาชิก Pickup Freedom Club เข้ามาถามช้าไปไหม................อิ.......อิ

ก็ตามธรรมเนียมครับ เข้ามาขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่อุตส่าห์ เสียสละเวลามากัน และสำหรับสมาชิกที่ติดธุระ ก็ม่ายต้องเสียใจ ไปนะครับ ไว้งานหน้าครับ เราคงได้ร่วมสนุกกันใหม่

วันที่ออกเดินทาง 6/04/51 ผมนึกว่าจะม่ายมีสมาชิกมากันแล้ว เพราะอะไรเหรอครับ ก็ฝนตกแต่เช้าเลย พี่หนึ่งโทรมาหาคนแรก แต่เช้าเลย ถามว่าฝนตกไหม ผมบอกว่ายัง แกบอกว่าที่บ้านยังกะพายุเลย แต่เดี๋ยวเจอกันที่ปั๊ม ( จุดนัดหมาย ) พอขับออกมาจากบ้านได้นิด เจาปาล์มก็โทรมาฟ้องแต่เช้าเลยว่าเจ้าโอ้ต ไม่ยอมรับโทรศัพท์ แสดงว่ายังม่ายตื่นแน่เลย ขับมาอีกหน่อย ฝนตกหนักมาก ขับรถแทบม่ายได้เลย มองอะไรม่ายเห็นเลย ขับมาเรื่อยๆ ท่านปูก็โทรมาหา พอไปถึงปั๊มก็เจอพี่หนึ่ง รอประมาณ ครึ่งชั่วโมง เจ้าหนุ่มก็มา อีกพักใหญ่เจ้าโอ้ต ก็มา ก่อนจะออกเดินทาง ท่านปู ก็โทรบอกว่าแว๊ะรับที่ปั๊ม ข้างหน้าด้วย อ้ายเราก็จำได้ว่า ท่านปู ติดสัมนา นี่หว่า มาได้งัยงงกันป็นแถบ ส่วนเจ้าโป่ง ( + เจ้าซิส มากับเจ้าโป่ง ) ม่ายต้องพูดถึงเจ้าชาย สายเสมอ นัด 8.00 น. 10.00 น. ยังม่ายออกจากบ้านเลย.......อิ......อิ ( ส่วนเจ้าซิส อ่ะผมโทรปลุกตั้งแต่ 06.00 น. แล้ว แต่มาม่ายได้เพราะต้องรอ คุณชาย ...อิ..อิ ) อ๋อ ลืมไป มีเจ้ามลอีกคนที่ โทรมา รำพึง รำพัน....อยากมาอ่ะพี่....อิ........อิ...พอขับไปถึงก็เที่ยงพอดี เลยพักกินข้าวกัน ซักพัก พี่ทนายชัยก็ขับรถมาจอด ( แหมให้ใจกับพี่แก จริงๆ เมายัน ตี 2-3 พี่แก ยังมาอีก แถมมาอย่างไกล ) อีกพัก เจ้าแก๊ป ก็มาแจมด้วย ถึงตอนนี้ตั้งแต่ 07.00 น เป็นต้นมาฝนยังม่ายหยุดตกเลยเซ็งกันเป็นแถบๆ แต่เราม่ายหวั่นกันอยู่แล้วเพราะเราถือว่ามาปิคนิค กัน ม่ายให้ถือว่ามาปิคนิคได้งัย
    ปลาหมึก 7 โล ตัวใหญ่โคตรๆ 2 ตัวโลได้ บางตัวก็เกิน
    ปีกไก่ ประมาณ 2 โล กุ้ง ประมาณ 1 โล เหล้า 3 กลม โซดา 2 แพ็ค และของจิปาถะ อีก...........อิ.......อิ.....อย่างงี้ม่ายมาแข่งรถแล้ว มาปิคนิค สนุกกว่า...!!

สุดท้าย พล่ามมานาน ( วันนี้ว่างงานมาก ....อิ....อิ..)

ต้องขอขอบคุณ
    - พี่หนึ่ง ( พี่ยุ้ย และเจ้าตัวเล็ก ) ที่เป็นผู้ใหญ่ในคลับ มาเฝ้ารอน้องๆ คนแรกเลย
    - อุ๋ย ( เมียผม ) ที่ทำปลาหมึก ทำไก่ ทำกุ้ง ตอนตี 2.00 เพราะเมื่อคืนไปเมามา กลับมา ตี 2
    - เจ้าหนุ่ม ที่ฝ่าสายฝนมา พร้อมกัน แม็กช์ ลายใหม่และใจ พร้อมทั้งเป็นมือย่าง อันนี้ม่ายมีอันดับเพราะย่างแล้วไหม้.....อิ....อิ
    - เจ้าปู ที่หนีงาน มาเพื่อคลับ ละเป็นมือย่าง อันดับ 1
    - เจ้าโป่ง ที่เป็นธุระซื้อปลาหมึกให้ และเตรียมเตา เครื่องย่าง
    - เจ้าซิม ที่ทำน้ำจิ้มรถเด็ด มาให้ชิมกัน พร้อมทั้งเป็นมือย่าง อันดับ 2
    - เจ้าปาล์ม น้องคนนี่ที่มาด้วยใจ ม่ายเคยพลาดซักงาน และมาเป็นลูกมือให้พี่ใช้.....อิ...อิ
    - เจ้าโอ้ต นี่ก็เหมือนกัน รถม่ายมีแอร์ ยังอุตส่าห์เปิดกระจก ขับฝ่าสายฝน มาเลย แถมเอาเสื่อใหม่ๆ มาให้นั่งกัน
    - พี่ทนายชัย ที่มาสนุกกับพวกเรา 2 สนามแล้ว แถมมาจูนปั๊มให้ผมอีก
    - สุดท้ายเจ้าแก๊ปและเพื่อน โอ้ต พี่ท่านหนุ่ม และท่านที่ม่ายได้กล่าวมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ
    - และที่ลืมม่ายได้ สมาชิกจีนู ทุกท่านที่เป็นกันเอง ให้ยืมเตา แบ่งของให้ทานกัน ลูกชิ้น น้ำแข็ง เป๊ปซี่ เหล้า

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ จากใจครับ ม่ายมีอะไรจะตอบแทน นอกจากมิตรภาพที่ดี ครับ

ปล. สุดท้ายเอารูป ทะเลหมอก และข้าว เขียวขจี มาให้ดูกับพักผ่อน สายตาดี.........ส่วนรูปรอที่เจ้าหนุ่ม

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    มิตรภาม ไม่มีคำว่า ห่างไกลครับ ถ้า เราเปิด ใจ ไห้กัน พวกเรา จีนู ยินดีและดีใจเป็นอย่างมากที่ได้รู้ จัก สมาชิก ปิกอัพฟรีด้อม ทุกๆ คนครับ

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ ตาเอ.....................!!

ว่างๆ จะหาโอกาส ไปดริ้งค์ อีกครับ.......................อิ...........อิ

4. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    อดไปเลยพี่เป้จัดรูปบรรยากาศมาชมซักหน่อยก่อนคับพี่

5. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    รูปอยู่ที่ ตาหนุ่ม หมดเลยครับ

โทรไปตามที่ตาหนุ่มเลย ช่วยๆกันโทรมันจะได้รีบลงให้............อิ............อิ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
  7. รูปปปปป รอรูปปปปปปปปปปปปปป

8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ดีครับ สำหรับมิตรภาพดีๆ ที่เกิดขึ้น กลับทั้ง 2 ทีม เป็นเรื่องที่ผมอยากทำมานานแล้ว จัดมิตติ้งร่วมกับทีมอื่นๆ

วันนี้ก็ได้ทำดั่งใจหวังซักที่ เป็นครั้งแรกที่ได้รวมดื่ม ร่วมสนุกแบบยกทีม ขอบอกมันส์ๆๆมาก เป็นกันเองแบบพี่น้อง

รถแรง ไม่แรงไม่เกี่ยว มันอยู่ที่ใจจริงๆครับ ดูๆไปแล้ว 2 ทีมนี้ ขี่เมาเหมือนกันเลย แยกไม่ออกว่าใครเป็นใคร 555+

โอกาศน้าคงได้ร่วมสนุกกันอีกนะครับ

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    จัด ไปคับผม ผม ขอขอบคุณแทน เพื่อนผม แล้ว ก็ ผม ด้วย นะคับ

ผม รับปากใคร แล้ว ต้อง ทำคับ ไม่อยากเสียคำพูดคับ ไปด้วยใจ คับ อิอิ

รถ ยังไม่เสร็จ ดี ก็ ไปคับ 555555555+ รถผม มัน มีไร มากกว่าที่ คิดคับ

ก็ วันไป รถผม มีท่อ แค่ 1ศอก ไฟน่าไม่ติด กันชนน่าไม่มี ไดชาร์จไม่ชาร์จ

ผมไปกาญฯ มาแล้วก็ ต้องรีบกลับมา ทำ รถคับ เดินท่อ เสร็จ 2 ทุ่ม

แล้วก็ ไป กราบขอร้องร้านไดชาร์จ กัเจ้าแก็ป กัน 2 คนให้เค้าทำให้ เพราะถ้าไม่ทำ ขับไม่ได้ แน่ นอน มัน เล่น ไม่ชาร์จ เลย

และ แล้ว ก็ ได้ ไปคับ อิอิ แต่ แอร์ไม่มี กระจกฝ้า ขึ้น นั่งฮา กะ เจ้า ปาล์มกัน อยู่ 2 คน 55555555555+

สนุกมากคับ อิอิ

ส่วนเรื่องทางเข้าสนาม อิอิ ผม บอกแล้วคับ ว่า มัน มกากว่าที่คิด กันไว้ อิอิ

ไปขึ้น งาน รู้สึก ว่า รถผม จาเปนที่สนใจกัน มาก ๆ เลยอะคับ กลัวงาน จา เข้า แต่ แล้วก็ ผ่านไปด้วยพี่คับ

พี่ๆ จีนูฯ แอบ ห่วง รถ ผม เล็กด้วยเพราะยังไม่สมบูรณ์ กลัวเอาไปหวดแล้วพัง มันจาไม่คุ้ม ขอบคุณจิงๆ คับผม

งาน น่า เจอกัน คับ วิ่ง แน่ ๆ คับผม งาน น่า จัด ให้ ผม 2 คัน นะคับ ผม กะพี่ผม อิอ จา ลาก ไปแต่เช้าเลยคับ

เพราะรู้สึก ว่า เอา ไดเล็ค ไป วิ่ง กะ สเวิล กรรมการ ได้ใจ จิงๆ เหน เค้าว่า อิอิ " ไดเล็ก ผู้..ห้าวหาร "

จบคับ อิอิ โอ้ด แวน นรก { EmPel2ol2 }

10. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    สุด ยอด ครับ กับคำว่า มิตรภาพ

11. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    มาแล้วครับโทษที

12. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    คิดจะอยู่ด้วยกัน ก็ต้องมีใจมาอันดับแรกครับ..........................................มิตรภาพต้องมาก่อน

13. เสียดายจริงๆ ที่พลาดงานนี้ อดอิจฉาคนที่ไป

14. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    รู้สึกดี ทั้ง จีนู และ ปิคอัพ ครับ................

ว่างๆจัดมิตติ้ง รวมกันหน่อยไหใ พี่โจ้ ตาเอ.......................อิ.........อิ

ปิ้ง ย่าง ขำ ขำ....................!!

15. zaad

2,669
    7
    0
    จัดไป อย่าให้เสีย

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้ามีอีก.....ไม่แน่ครับ.....

17. รอผมหน่อย

18. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    เสียดายจัง.........

19. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ว่างั้นแหล่ะ......

20. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ... !!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2008
  21. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เฮ้ย นี่ม่ายช่าย กระทู้ระบาย อารมณ์นะ เจ้าโอ้ต

หลง กระทู้ แล้ว............................อิ..........อิ

22. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    สงสัยเจ้าโอ้ตคงจะอ่านแต่คำแรกๆของชื่อกระทู้มั้ง.....อิอิ

เลยใส่ซะเต็มเหนี่ยว........555555+

23. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    โอ๊ดมานเข้าไรผิดเปล่าวะ 4 JB ผู้ห้าวหาญ

24. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ขอบคุณปิคอัพ ฟรีด้อม ทุกท่าน ที่มีใจ...........และขอบคุณ จีนู ทุกท่าน ที่ให้ใจ............และขอบคุณ สาว ๆ ตลอดเส้นทาง ที่ทำให้ใจละลาย 5555+

25. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ไม่พ้นเลยนะพี่ปู 555++

26. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    หน้าสนุกอิ อิ

27. zaad

2,669
    7
    0
    ฝนตกจนละลาย

28. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อะไร ละลายครับ ใจปล่าวพี่........อิ..........อิ

29. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

ขอ โทษ คับผม อารมณ์ มัน ค้าง !!

30. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ม่ายเป็นไร น้อง......................!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้