เรื่องของตะแกง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ไอ้เจ้าตะแกงที่ใส่ในกันชน ที่เป็นพลาสติกสีดำ เขาหาซื่อกันที่ไหนหรอคับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เป็นคล้ายตาข่ายหรือเปล่าครับ
    เชียงกงบางนา ร้าน ตีนสะพาน

3. MONTOYA

MONTOYA New Member Member

78
    0
    0
    ตามนั้นครับ

4. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    จัดไป

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดูข้อมูลครับ มีขายแถวอื่นไหม ว่าจะทำกระจังหน้าบ้าง

6. jo772

jo772 New Member Member

87
    0
    0
    ดูมั่ง ดูมั่ง

7. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณนาครับ

8. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    แหวกแนวไปเลยครับ

9. MONTOYA

MONTOYA New Member Member

78
    0
    0
    ถ้าเป็นวีโก้สบายเลย มีขายสำเร็จรูป

10. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    เข้ามาช่วยนะครับ ถ้าเป็นแบบพาสติก ที่ผมเคยใช้ ผมซื้อจากร้านวัสดุก่อสร้าง หรือร้านอุปกรณ์ทางการเกษตร ราคาเมตรละไม่กี่บาท ประมาณ 40- 50 บาท จะมีสองแบบคือ ช่องถี่ และ ช่องห่าง ควรจะใช้ช่องถี่เพราะสวยกว่า เนื่องจากความถี่ของช่องตาข่าย ใกล้เคื่องกับ ความถี่ของตาข่ายแบบของแต่งทั่วไป
    ข้อดี. คือ ราคาถูก สนิมไม่ขึ้น ตัดแต่งเข้ารูป ง่าย หาซื้อได้ไม่อยาก
    ข้อเสีย. คือ ตัวตาข่ายจะนิ่มให้ตัวได้ เวลาติดตั้งควรดึงยึดให้ตึงๆ เพราะถ้ายึดไม่ตึง เวลารถวิ่งโดนลมปะทะ ตาข่ายจะหย่อน ดูแล้วไม่สวย
    ส่วนถ้าเป็นแบบเหล็ก จะแพง และมี 2 แบบ คือ 1. แบบ เหล็กธรรมดาพ่นสี แบบนี้ ถ้าสีลอก โอกาสเกิดสนิมสูง แต่ราคาถูก 2. แบบ สแตนเลส ชุปสี แบบนี้ จะทน เวลาสีที่ชุป กระเทาะ สนิมไม่ขึ้น แต่ข้อเสียคือ แพง และหาซื้อยาก โดยมากจะขายตามร้านอุปกรณ์แต่งรถจำพวก กันชนแต่ง กระจังแต่ง ผมเคยเห็นที่ ร้าน R-style Racing มีแบบตัดแบ่งขาย

11. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    -ขอบคุณมาคร๊าบ เรียบร้อยแล้วคับเดียวนำภาพมาให้ชม

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ได้ความรู้ ดีครับ

13. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    คือผมอยากรู้อีกว่า ตะแกงหน้า ของ surf ราคาอยู่ที่เท่าไหร่

มีใครพอรู้บ้างคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้