เพิ่งเปิดเว็บ Need For Speed Club Thailand ครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย nfsclub-th, 4 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nfsclub-th

nfsclub-th New Member Member

1
    0
    0
    พอดีชอบเกมนี้มากครับ ก็เลยลองทำเว็บคลับของ NFS ขึ้นมาครับ ตอนนี้เพิ่งเปิดได้ 2 วันแล้ว เนื้อหาในเว็บก็ยังไม่มีอะไรมากครับ แต่จะรีวิว Blacklist ให้ครบทั้ง 15 คนให้เร็วๆครับ ไงผมขอฝากเว็บนี้ด้วยนะครับ http://www.nfsclub-th.net :eek:

2. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    มีให้โหลดหรือเปล่าครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบเล่นอ่ะ ว่าจะหามาเล่นใหม่ ....

3. อืม ดีฮะ เข้าไปดูในบอร์ดแล้ว ตั้งใจทำกันดี ดีครับ....

บอกไว้ก่อน คำพูดผมข้างล่างค่อนข้าง เออ.... ทำร้ายจิตใจคนบ้า NFS อยู่บ้าง แต่ว่าผมพูดตามความคิดของผมนะครับ อาจจะโกรธผมก็ได้ โกรธผมก็ไม่ว่าหรอกครับ ทำใจก่อนอ่านละกันครับ

แต่ว่า.... ผมไม่ใช่คนเล่น NFS นี่สิ เคยคุยกันในบอร์ดหนึ่ง ว่าจะตั้ง ชมรมคนเกลียด NFS ด้วยแหนะ เหอะๆ เพราะภาคที่แล้ว รถไม่ลาว ดาวไม่ขึ้น อดถ่ายรูป ไม่ไหวจริงๆ ต้องแต่งให้มันออกทะเล + ปลาดุกสุดๆ ถึงจะได้ดาว ผมต้องเอารถคันนึง(ถ้าจำไม่ผิด มันคือ JZA80 นะ)มาแต่งให้ดาวครบ แล้วเอาอักคันขับ เพราะถ้าใช้คันนั้น ไม่ไหวครับ ไม่กล้ามองรถเลย..... ขนาดไม่ใช่เกมส์ของผมนะ เพราะไม่เคยซื้อ NFS มาเล่นอยู่แล้ว
    อีกอย่าง ใน NFS นะ มันไม่มีความตื่นเต้นที่ผมหาได้จากเกมส์ขับรถนะครับ คือว่ามัน พูดยังไงดี......
    มันไม่มีความสมจริง การบังคับรถ หรืออะไรต่างๆนาๆเลย อาการของรถก็สุดแสนจะพิลึก ผมไม่รู้ EA มันเอาค่า Handling ดูจากไหน เพราะมันไม่ตรงกับความเป็นจริงๆสุด มันไม่สร้างความรู้สึก อยากลองรถคันนู้น คันนี้เลย เพราะดูค่า Handling ก็รู้แล้ว อาการของรถตอนขับ ก็มีแค่ตอนออกตัว ใครออกตัวแล้ว Oversteer ก็เป็นรถ Handling ไม่ดี ออกตรงๆไป ก็ดี แค่นี้จริงๆ การเข้าโค้ง การเบรค ไม่มีความสมจริง ขับ200 เลี้ยวยังกับขับ 20 เรื่องเบรค ระยะเบรคก็ประมาณจาก 100 ซัก5 เมตรได้มั้ง ไม่ได้สร้างความสนุกให้ผมเลย การจะเก่ง NFS ได้ ก็ไม่ต้องเรียนรู้อะไรหรอก หาทางลัดให้เจอ ปาดท้ายให้เก่ง ทนกับความโกงของเกมส์ไหว เอ็งก็ไปถึงไหนต่อไหนได้ เหอะๆ
    ผมทนกับการโกงของเกมส์ไม่ไหว แล้วไม่เคยหาทางลัดเจอ ผมคิดว่า ทางลัดในการแข่งรถ คือการขับในไลน์ที่ถูกต้อง เบรคให้ถูกจังหวะ Steering ให้ดี Hell&Toe ให้เนี้ยบ อย่างนั้นมากกว่าครับ

แต่ยังไง ก็ต้องบอกว่า นานาจิตตังครับ คนอื่นอาจจะชอบความแปลกของการขับรถแนวนี้ก็ได้ ไม่รู้สินะครับ
    มันเหมาะสำหรับน้องๆที่เล่นเกมส์ขับรถ ง่ายๆ ไม่ซับซ้อน เอามันส์ๆดีกว่านะ
    ลองเล่น GT4 หรือ Forza ดูครับ แล้วจะเห็นไปอีกมุมมองของการขับรถ

ด้วยความเคารพนะครับ.........

4. Tlezaracing

Tlezaracing New Member Member

14
    0
    0
    เวปสวยมากครับ ชอบมากเลยอ๊ะ เด๋วจะอุดหนุนบ่อยๆ ครับ 555+

5. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ผมเข้าใจความรู้สึกคุณนะครับ เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เกมส์นี้ผมก็เล่นเอาขำๆน่ะ ไม่ได้คิดไรมาก :rolleyes:

6. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    อย่าจิงจังครับ เป็นแค่เกมส์ ไม่ใช่เรื่องจิง ขอเดาว่าภาค U2นะ ขิงผมแต่งรถก็ว่าสวยแล้ว ได้แค่ ดาวครึ่ง จะบ้าตาย มันไม่ได้ดูที่รถเลย มันดูที่ว่าเราแต่งเยอะแค่ไหน แล้วยิ่งผมเป็นคนไม่ชอบ Wide Body ด้วย ดาวยิ่งหายใหญ่ แล้ว ค่าย EA มันเน้นเอามันส์ด้วย มักจะเว่อร์ๆไป เช่น Burnout ไรงี้อะ ถ้าจะสมจิงก็ต้องของ EA Sports อะ สมจิงกว่า

แต่บอร์ดนี้ผมก็เข้าตั้งนานละ รุ้สึกจะไม่ค่อยอัพเดทเลย นานๆทีนึงอะ ให้อัพเดทบ่อยๆกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ

7. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    มาช่วยกันอัพเดทสิท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้