ฟิลม์กรองแสง 3M ดีไม๊

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีจะไปติดฟิล์มกรองแสง เพื่อนบอกว่า Hi-cool ดี แต่ใจยังสงสัยว่า 3M ดีก่าไม็ เพราะชื่อเสียงมีเก่าแก่มานาน

ขอบคุณครับ

2. Fernandes

Fernandes New Member Member

37
    6
    0
    ผมคิดว่าดีนะครับ เพราะว่าโคตรแพงเลย

3. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    ถูกต้องแล้วคับผมเคยติดมาแพงโคตรแต่กันความร้อนเท่ากันเลยผมว่านะเล่น

Hi-cool ดีกว่า ถูกกว่า

4. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    นนท์....นิสัน......เซ็นทรา.....

เหงด้วยคาบบบ........:sad:

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ความคิดผมนะ

ลองดูที่สีหรือแบบที่ชอบก่อนเลยครับ

ดูที่กันความร้อน การสะท้อนแสง กันยูวี แสงส่องผ่าน กี่เปอเซ็น

แล้วลองเอามาเปรียบเทียบกันในแต่ละยี่ห้อ

สุดท้ายเรื่องงบประมาณ

เท่านั้นล่ะครับ เกรดมันก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากมาย

6. lordtek

lordtek New Member Member

41
    4
    0
    มันมีแบ่งเกรดของมันด้วยนะครับ
    ถ้าเป็นตัวเกรดธรรมดา ราคาจะไม่กี่พัน ตัวนั้น ไม่ค่อยดีเท่าไรหรอกครับ คือมันกันความร้อนได้พอ ๆ กันกับพวก hi-cool แหละ แต่ว่าแพงกว่า hi-cool พอสมควร
    ส่วนถ้าเป็นเกรดพิเศษ อันนี้จะทำไว้แข่งกับพวก v-kool ราคาก็พอ ๆ กันกับ v-kool แหละ ถ้าถูกกว่าก็นิดหน่อย ทั้งคันก็เป็นหมื่น ร้านที่เคยคุยกันเค้าบอกว่าดี ไม่เคยใช้เองเหมือนกัน แต่เท่าที่ลองดูเนื้อฟิล์มกับสเปคแล้วก็ใกล้เคียงกับ v-kool แหละครับ

จริง ๆ ถ้าต้องการที่กันความร้อนได้ดีกว่าพวก hi-cool ก็พอมีตัวอื่นอีกที่น่าสนใจ เช่น hanita, merridium แต่ว่าแพงกว่านิดหน่อย ก็น่าเล่นอยู่นะครับ

โดยส่วนตัวเคยใช้ 3m, merridium, hi-cool

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0

ถูกต้องครับ......ตอบได้โดนใจมากเลย เพราะตอบไปหมดแล้วอะ
    ราคาไม่แพง สีถูกใจ กันร้อนได้ รับประกันยาวนาน 7 ปี ติดมา 2 คันละ ไม่มีปัญหาอะไรเลย....

8. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ของผมใช้ 3m อยู่คับ หน้า40 รอบคัน60

กันร้อนดี กันแสง uv ด้วย

ก็ดีนะคับเวลาไปกะ กิ๊ก แฟนก็ไม่เหงด้วย

ทำอารายๆ สะดวกขึ้นเยอะ

555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2008
  9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แวะมาลูล่วยยยยยยยยยยย

10. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    ตอนที่ผมติดก็ติดอย่างคุณแหละคับ เหมือนกันเลย หน้า40 รอบคัน60 มันสะท้อนแสง uv คับ เลยมองไม่เห็นข้างในหรอก แต่กลางคืนไม่มีแสง uv นะคับ เห็นทุกอย่างเลย

11. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เหงทุกอย่างเลย :eek::eek::eek:

12. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ผมใช้ Hi Cool 60 รอบคัยเรยย

ก้อดีนะ มะร้อนเท่าไหร่ เวลา จอดรถ ตาก
    แดด

13. TraN AioF

TraN AioF New Member Member

64
    10
    0
    oy นั้นดิใช่ไรดีหว่า

14. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    Big-M ที่บ้านติด 3M มา ใช้งานได้ 12ปี มันก็เริ่มมีอาการร่อนครับ แต่ยังกันร้อนได้ปกติ โดยส่วนตัวเห็นว่าคุ้มครับ
    แต่กับ B14 ผมใช้ Hi cool นะไม่รู้จะเสื่อนเร็วไหม เพราะเพิ่งติดได้สามปีนี่เอง ส่วนเรื่องกันร้อนก็รู้สึกร้อนกว่า 3M นิดนึง

15. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามเข้ามาดู ฟิล์ม...อิอิ
    ชุดแรก 3M คร๊าบบบ...
    ติดซะสิบปีจนม่วง ยังไม่หลุดเลยยย ให้ร้านวัดยังกันร้อนได้อยู่...
    แต่อยากเปลี่ยน อิอิ หาเรื่อง เพราะมันใสเหลือเกิน....
    ไปร้านเลือกอยู่นาน สุดท้ายเลือก 3M เหมือนเดิม...
    เหตุผลคือเลือกสีคร๊าบบบ... และกันร้อน OK ด้วยจ้า
    ตายรัง อิอิ...
    ส่วน Hi-Cool ติดรถพี่สาว 5 ปีแระ ก็ยังดีอยู่...
    แต่ร้อนหน่อย เพราะมันไม่มืดเท่านั้นเองงง อิอิ...

ปล. สรุป ไม่ได้คำตอบว่าอารัยดีก่า 555
    เลือกที่เราพอใจดีกว่าครับ ไม่งั้นไม่ต้องติดกันพอดี เพราะหาดีพร้อมสมบูรณ์ ไม่ได้หรอกคร๊าบบบ
    หุหุ..............

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    Hi Cool กะ Lamina เค้าประกัน 7 ปีใช่รึป่าวครับ

ถ้าประกัน 7 ปี แล้วหลุดลอกก่อน ก็เคลมใหม่ได้ครับ

ของผมตอนนี้ติด Johnson เคลมรอบคันไปแล้วทีนึง(ประกันตลอดอายุการใช้งาน)

17. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ที่ผมเคลมรอบคัน ก็เนื้อฟิล์มไม่ได้ว่าห่วยอะไรหรอกครับ

แต่มันเกิดจากการติดตั้ง แล้วผมก็เล็งเห็นแล้วว่า

อนาคต สีมันต้องซีด (ซึ่งตอนแรกก็เห็นแล้วว่า มันมีฝุ่น)

แต่ก็ปล่อยไปประมาณ 4 ปีได้ เลยเอาไปเคลมซะ อิอิ...

18. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    3M โอเคครับพวกผมและเพื่อนๆจะติดกันครับติดดำสามบานหลังสไตล์ตัวนอกครับ

19. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    3M ผมติดมาก้อ ok เหมือนกันนะครับ เเต่ไม่รู้ทำไมผมรู้สึกว่ามันใส่ขึ้น

ความรู้สึกส่วนตัวอะครับ ^^

20. s.nack

s.nack New Member Member

19
    3
    0
    ใช้ Hi-cool อยู่จ้า

21. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    อยากหล่อ อยากประหยัด ต้องอดทนครับ พกพัดไว้ในรถซักอัน เผื่อทนไม่ไหว ^^

22. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ประกันตลอดอายุการใช้งาน... :eek::eek::eek:

มีฝุ่นผ่านไป 4 ปีเค้าเคลมให้ด้วยยย แจ๋วจัง...
    ร้านไหนเนี่ยยย :cool::cool::cool:

23. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมติด hi-cool ส่วนตัวเย็นดี แต่ว่าจะไปติดบานหน้าใหม่ สู้ร้อนมะไหว อิอิอิ

24. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ใช้ hi scool เอ๊าะ ๆ แจ่ม กลางคืนเย๊น เย็น
    กลางวันไม่ไหว

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้