GA15 ออโต้ หัวฉีด เดิมๆใส่แบตลูกนี้แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ นอกจากคับถาด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อนุสรณ์ ปีใหม่ ยิ้มแย้ม, 19 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    GA15 ออโต้ หัวฉีด เดิมๆใส่แบตลูกนี้แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ นอกจากคับถาด

1. Amp เยอะกว่าเดิมป่าวครับ ถ้าเยอะกว่าไดร์ชาร์ตทำงานหนักขึ้น เพราะต้องชาร์ตไฟเยอะ กว่าไฟจะเต็มแบต

2. นี่แหล่ะครับที่กลัวอยู่ ในรถใส่ไว้ 50 Amp ไม่รู้ว่าลูกนี้เท่าไหร่

3. เอิ่ม...ลูกนี้ 90 แอมป์ สงสัยต้องร้านไดด่วนๆ

4. ไดร์ชาร์ต nv อยุ่ที่ 70แอมป์

5. น่าจะ หนักซ้าย ไปด้วยครับผม

6. หนักมากครับ เครื่องเสียงนี่แหล่ะ ตัวเจ้าปัญหา สองจิตสองใจ จะติดให้เสร็จหรือจะขายทิ้งเหลือแค่ 4ch กับ bass box ดีหว่า

7. เหลือแค่ 4 กับ เบสบ้อก ก้พอ เบาๆ ฟังสบายๆ

8. นั่นนะสิครับ แต่ของที่กองๆอยู่ก็พอประมาณเลย ถ้าไม่ยัดใส่รถ สงสัยเสร็จรถซาเล้งแน่ๆ

9. แบตใหญ่ก็แค่มีไฟสำรองมากขึ้น ถ้าไม่เพิ่มไดชาร์จยังไงไฟก็ไม่พอครับ

10. ที่กลัวมีสองประเด็นครับ ไดไม่ชาร์ทหรือไหม้ไปเลย เพราะตอนนี้ใช้แบต 50 แอมป์มันหมดไวมากครับ ขับในเมือง เปิดไฟ ฟังเพลงตุบๆหน่อย ดับเครื่องแล้วสตาร์ทไม่ติดเลย แต่พอยกเพาเวอร์ กับตู้ซับลงใช้ได้ยาวเลย

11. เมื่อเครื่องยนต์ทำงาน ระบบไฟทั้งหมดในรถจะใช้ไฟจากไดชาร์จ แต่ถ้าไดชาร์จจ่ายไฟไม่พอกับการใช้งานรถก็จะดึงกระแสจากแบตออกมาใช้ ปัญหาของอาการที่กล่าวมา ฟันธงเลยครับ ไดชาร์จไฟไม่พอ

12. ลูกนี้ได้ฟรีมาครับ พรุ่งนี้ไปร้านไดดูก่อนเช็คได แล้วอาจจะถอด 50แอมป์ กับลูกนี้ เทอร์นเอา 70 แอมป์มา(ใจผมก็อยากได้ 70 แอมป์แหล่ะ แต่ลูกนี้ขอฟรีมา)

13. ฟังเพลงแค่จากฟร้อน กับเบสบ้อก ฟังยาวๆๆ ไม่ต้องกังวลเรื่องแบตหมด

14. Nantana Nakkhwan

Nantana Nakkhwan Guest

0
    0
    0
    ที่ใช้อยู่70แอม.ติดเครื่องเสียงเหมือนกัน

15. ถ้าเครื่องเสียง ซับไม่เกิน 12นิ้ว 70-100 แอมป์ เอาอยู่อิอิ

16. 10 นิ้วเองครับ

17. เพาเวอร์ก็ตัวกะจิ๊ดริด

18. เบสออกแต่ละที ไฟหน้าตกวูบ ๆ

19. Nantana Nakkhwan

Nantana Nakkhwan Guest

0
    0
    0
    ซับ.ยี่ห้อเดวกันเลย.10"เหมือนกัน

20. ใช่ครับ ไม่รู้ว่ามันกินไฟอะไรจะขนาดนั้น ใส้ก็แห๊งแห้ง

21. พาวเวอร์ class D เวลามันปั๊มเบสออกแต่ละลูกมันดึงกระแส 20-30 Amp สายไฟ 30 สแควมิล ยังร้อน

22. ยิ่งเจอ 1 โอมห์ 2 ดอกพาวเวอร์ไฟแทบลุก

23. นี่ผมก็เลยว่าจะเอา AB 2000 ลงแทน ไม่ไหวมาแต่ละลูก

ใส่คาปาช่วยจ่ายกระแสไฟทีละนิด มันช่วยได้ครับบ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้