ล้างหัวฉีดโปรBosh 899bht. ประกอบเสร็จน้ำมันไม่มา ปั๊มพ์ติ๊กเสียอีก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศุภโชค สนธิสุวรรณ, 16 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ล้างหัวฉีดโปรBosh 899bht. ประกอบเสร็จน้ำมันไม่มา ปั๊มพ์ติ๊กเสียอีก

1. แล้วทั้งหมด..โดนไปเท่าไรคับ..

2. สรุปรวมค่าใช้จ่ายรอบแรก ล้างหัวฉีด899 ปั๊มพ์ติ๊ก+ค่าแรง1500 หลังจากประกอบเสร็จหัวฉีด3ไม่ปกติเลยเปลี่ยนทั้งหมดอีก1500 รู้งี้ไม่น่าเข้าไปล้างหัวฉีดเลยเปลืองตังค์แถมหงุดหงิดด้วย เข้า-0-Boshที่งามวงศ์วานส่งรถ11.00เสร็จ16.40น.ถ้าไม่ถามก้อไม่ขยับติดตามให้

3. งานงอกเลยครับ

4. ว๊ายๆ..งั้นยังไม่ล้างดีกว่า..ของผมก้อใช้น้ำมันติดสามสูบ..ช่างบอกว่าไห้เช็คหัวฉีดกับปั๊มติ๊กเหมือนกัน..เลยใช้แต่แก๊สอย่างเดียว

5. ของผมเปลี่ยนทั้งราง4หัวเลย เอาเก็บเป็นอะหลั่ย

6. ทำแล้วรู้สึกได้เลยครับลื่นและกำลังวังชาของรถกลับมาและก้อประหยัดขึ้นอีกหน่อย

7. แบ่งอะหลั่ยไห้ผมซ้กหัวได้ป่าวคับ...อยากมีกำลังมั่งจัง...อยู่ในป่าแถวแก่งคอย...รถเป็นไรแต่ละที..เครียดดดดดคับ

8. สิ้นเดือนจะไปอยู่บางปะอินแล้วคับ

9. บอกช้าไปครับผมฝากของเก่าไว้ที่อู่เอากลับมาก้อรกคอนโด

ว๊า..แย่จัง..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้