คุณคิดว่าโค้งไหนใน กรุงเทพที่น่า drif มากที่สุดครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย csvb, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    คุณคิดว่าโค้งไหนใน กรุงเทพที่น่า drif มากที่สุดครับ ที่เห็นแล้วมันต้องมีซักหน่อย
    ส่วนตัวผมชอบโค้งยูเทิน ใต้สะพานตรง สี่แยกลาดพร้าวครับ ส่วนตัวแล้วชอบเพราะว่าวิวมันเหมือนเมืองนอกเลยครับ

2. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    พี่กี้ กับ พี่นนท์ จัดไปเรียบร้อยแล้วคับ (ที่เป็นข่าวดัง!!!!.....เค้าหาว่าไม่เหมาะสม)
    อันนั้นเค้าปิดถนน มี safty อย่างดี ถูกใจสุดดดดด

แต่ว่าไป drift ในสนามดีกว่าคับ จะได้ไม่โดนคนร่วมถนนเค้าว่าเอา ไม่เดือดร้อนใคร และปลอดภัยคับ!!!!

3. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    รอบนอก กทม ดีกว่าครับ รถก็น้อย น่าดริ๊ฟกว่ากันเยอะเลย :D

4. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    555+ อยากมีรถขับหลัง

หลังมหาลัยครับ อิอิ

5. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เอายาวๆ สวยๆ ก็โค้งรัชดาเสือใหญ่ ไปท้าทายคุณพี่แถวนั้นดีมั้ยหนอ โค้งดับอู่ดับเซียนเพียบ

สมัยยังไม่มีลูกคลื่นนะ ฝีมือเท่านั้นรอดกลับไปยูเทิร์นได้

6. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ต่างจังหวัดดีกว่าคับ ทางขึ้นเขาใหญ่อ่ะ เหมือน akina เลย

7. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    โค้งตรงถนนตัดใหม่ตรงเส้นเหม่งจ๋ายครับ
    ถนนเรียบ โค้งยาว น่าเล่นมาก อิอิ
    :D

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมชอบโค้งทางด่วนบางโค้งนะ

1. ลงสะพานแขวนมุ่งหน้าไปทางบางนา มันต้องต้องผ่านโค้ง ขวา และซ้ายติดกัน ตอนผ่านเซนทรัลพระราม 3
    ถ้าจะทำคงต้องส่งมาซัก 200 พาร์ท GT เต็มคัน D1 ยี่ปุ่นน่าจะทำได้

2. พอผ่านอันนั้นมา มีทางเลือก 3 ทาง บางนา พระราม 4 ดินแดง เลือกบางนาก่อน โค้งขวาใหญ่ๆ ก็อันนั้นเลย

3. ถ้าลเอกพระราม 4 ก็พอได้โค้งซ้าย กว้างพอสมควร พอสุดโค้งมันจะแถมโค้งขวายาวๆให้อีกอัน อันนี้วิ่งไปทางดินแดงต่อได้ถ้าใครไม่รู้

ที่จริงมีอีกหลายโค้งเลย ต่อวันหลัง อิอิ

9. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    โค้งใต้สะพานพระราม 8

เป็นโค้งขวากว้าง แล้วต่อเข้า S เริ่มซ้ายไปขวา

แล้วต่อด้วย U-turn กลับรถใต้พระราม 8

take ออกแล้วเข้าโค้งซ้ายกว้างต่อ... แจ่ม ! ! !

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

วิ่ง 4 รอบ ยางหมดเส้นแน่นอน ฟันธง !!!~

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ............โค้ง.หน้าโรงเรียน..สตรีนนทร์..คับ...

..โค้งนี้สุดยอด...ต้องฝีมือจริงคับ....มือใหม่ห้ามเด็ดขาด.....

.....ป.ล.ห้ามดริฟ์...ตอนโรงเรียนเปิดคับ........อันตราย เดียวกวาด...สวยๆไปหมด..

12. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    เริ่มจากฝั่งทางซ.ศูนย์วิจัยนะครับ ออกขวามา แล้วเพิ่มความเร็วมาเป็นโค้งซ้าย ไม่กว้างมาก แต่ถนนกว้างมาก ทำ Hispeed drift ได้ เพราะมีโค้งซ้าย อีกโค้งรองรับ แต่อันนี้จะแคบหน่อย ลดความเร็วนิดนึง แล้วเปิดไฟเลี้ยวขวาไว้ เลี้ยวไปก่อนถึงไฟแดงนั่นแหละ รับรองเด็ด

13. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    วงเวียนพระราม5ดิคับ ดึกๆโล่งมากมีโค้งให้เลือกเล่นเยอะ

แล้วก็ U-Turn ใต้สะพานข้ามคลองทางที่จะไปทางสะพานพระราม4อะน่าเล่น

ดึกๆโล่งแล้วก็ห่างไกลบ้านคน U-Turn 2เลนด้วย

14. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ตรงวงแหวนฝั่งรังสิตตรงที่ตัดไปเส้นคลอง 5 สิครับ โค้งที่เข้ามาจากเส้นรังสิตนครนายก แล้วเข้าไปฝั่งตัดคลองหลวงนี่ที่เป็นโค้งซ้ายนี่เสียวสุดๆ ขนาดเอากระบะขับไปมันยังจะดริฟท์เอาเลย.....

15. Cat Speed

Cat Speed New Member Member

24
    1
    0
    เอาสี่แยกได้ไหมครับ แบบในหนัง ดริฟตรงกลางเมือง 4 แยก ภาพออกมาสวยดี แนะนำแยก ปทุมวัน ครับ

16. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    โค้งรอบสนามหลวง อิอิ 4โค้งใหญ่ๆ

17. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ...

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    หน้าวัดศรีเอี่ยมเลยครับ โค้งยาวๆ ได้อารมณ์ ถ้าหลุดล่ะ ก็เข้าป่าข้างวัดเลย อิอิ

19. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อันตรายนะครับ หาที่โล่ง ๆ จะดีกว่า
    แนะนำให้เลี้ยวรถเข้าไปที่ลานจอดรถ
    สนง.ตำรวจแห่งชาติ เขตปทุมวัน
    ที่นั้นโล่งดีครับ และเป็นที่ปราบเซียน
    ไม่ว่าใครมีฝีมือขนาดไหน ก้อกลับออกมาไม่ได้

พี่กี้กะพี่นนท์ ยังต้องถอนตัว
    ใครจะเป็นนัก Drift คนแรกที่สร้างประวัติศาสตร์บนแผ่นดินไทย (อยากรู้จัง...)

20. รอบ ๆ สนามหลวง แล้วขับมาต่อแถว ๆ รอบ ๆ สวนลุม
    ต่อด้วยไป Yaw ที่ถนนเพชรบุรี หน้า รร สยาม สิครับ
    รับรองว่ามีกองเชียร์เพียบแน่นอนครับ

21. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ใช่ครับบ น่าเล่นมากก และห่างจากบ้านคนพอสมควร

22. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ยูเทิร์น ใต้สะพานข้ามคลอง อยู่ข้างๆวัดเลยครับ ละไว้หน่อยดีกว่าครับ :)

ไปเล่นตรงโค้งซ้าย ออก 345 ดีกว่าครับ ไม่มีรถย้อนศรมาด้วย

23. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    จะได้ดริฟเหรอคับ อิอิ:D

24. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

เห็นภาพเลยครับ

กลับรถใต้สะพาน สาดเล่นอยุ่บ่อยๆ อิ อิ

26. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ลงสะพานพระราม7 มุ่งหน้าบางพลัด

โค้งซ้ายยาวววว ยักกลับไม่ดีโผล่เข้าตึกแถงแน่นอน

27. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    สะพานข้ามแยกตรงเส้นที่ตัดมาจากหน้า RCAไป ราชปรารถ.....ชอบเป็นการส่วนตัว......

กดมาจาก Rca ยาวๆนะ......แล้วเจอโค้งเล็กๆตรงทางข้ามแยกที่จะไปหน้าโรงเรียนศรีอยุธยาน่ะโสลบมากๆ......โยนกันสุดๆ....

28. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ถนน หลังรามอะ ตรง มาม่า ป้อมตำรวจ u turn กลับไป abac โค้งกว้างๆ

29. *+* โต้ง *+*

1,306
    29
    0
    อือ หือ นี่มันกระทู้รวมคนชอบโค้ง............รึเปล่า !!!~

30. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    โค้งอุโมงเกษตร...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้