จัดไป 3000 เสียง บึ้นๆ นุ่มๆ วิ่งมันมาก ของเก่าเป็นสนิม ช่างบอกว่าใช้รถน้อย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tara Saejung, 14 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    จัดไป 3000 เสียง บึ้นๆ นุ่มๆ วิ่งมันมาก ของเก่าเป็นสนิม ช่างบอกว่าใช้รถน้อย รู้ซะด้วยผมใช้น้อยจิงๆ เพราะสตาร์ทตอนเช้าขับเวียนนิดหน่อย มันเลยมีน้ำขังอยู่ในท่อ แสดงว่าเครื่องยังแจ่ม

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ไม่แพงครับ ^_^

3. แล้วน้ำมาจากใหนคับ...ของผมมีน้ำหยดติ๊กๆเหมือนกัน..ยังสงสัยอยู่

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    น้ำมาจาก ออกซิเจน ที่เกิดหลังจากการเผาไหม้ครับ หลังจาการเผาไหม้ การจุดระเบิด จะคลาย ก๊าช คาร์บอนมอนออกไซ และออกซิเจน ออกมาทางท่อไอเสีย ออกซิเจนมีองค์ประกอบของ น้ำส่วนนึง เป็นไอร้อนจากการเผาไหม้ในห้องสันดาบ พอมาเจอความเย็นที่ส่วนปลายท่อ จึงจับตัวเป็นหยดน้ำครับ

5. คับผม..เข้าใจแล้วครับ..ขอบคุณคับ

6. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    น้ำออกปลายท่อแสดงว่าการเผาไหม้ดี

7. มีคนเคยบอกผมว่า น้ำจากหม้อน้ำมันรั่วเข้าท่อไอเสีย... ผมละขำกลิ้งเลย ha ha ha

8. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    เหมียนกันเลยครับ :)

เขาเล่นมุกป่าวครับพี่ยุท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้