รถใช้แก๊ส เพียวๆ หัวเทียนสีนี้ เป็นไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 13 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถใช้แก๊ส เพียวๆ หัวเทียนสีนี้ เป็นไงบ้างครับ

1. หัวเทียน สีน้ำตาล แต่ปลายท่อ ดำปี๋ เลยพี่เด่น ตกลงมันสมบูร หรือ หนา ไป

2. ดำเหมือนกันกี้

3. ปกติรถใช้แก็ส ถอดหัวเทียนมาขาวจั๋วเลย นี่ออกสีน้ำตาลน่าจะมีอะไรไม่ปกติ

4. ถ้าถอดมาขาวจั๋ว คงเป็นรถ พวกบ้าเอาประหยัด โลละบาท อะครับ ผมยอมโลเกือบ 2บาท แลกกับ พละกำลังและสุขภาพ เครื่อง อิอิ ^_^

5. ถอดดูมั่งดีก่า

ใช้แก๊ส เพียวๆ มา 3 ปีแระ ยังไม่เคยถอดมาดูเหมือนกัน เปลี่ยนหัวเทียนตอนติดแก็สใหม่ๆ ทุกวันนี้เครื่องยังฟิต สตาร์ทติดง่าย รอบเครื่อง นิ่งสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้