สอบถามพี่ๆเพื่อนๆครับ คือผมสงสัยเรื่องพัดลมหลังหม้อน้ำครับ คือตอนนี้เวลาจะเดินทาง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 12 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆเพื่อนๆครับ คือผมสงสัยเรื่องพัดลมหลังหม้อน้ำครับ คือตอนนี้เวลาจะเดินทาง หลังสตาสรถ ผมจะต้องเปิดคอมแอร์ AC ทุกครั้ง เพื่อให้พัดลมหมุน ไม่ใ้ห้เครื่องร้อน คือเท่าที่ผมทราบมาปกติ ถ้าเราไม่กด AC ให้คอมแอร์ทำงาน พัดลมจะหมุนก็ต่อเมื่ออุณหภูมิถึงจุดกำหนด(ราวๆ 80 องศา) แต่ของผมถ้าปิด AC แปปเดียวความร้อนขึ้นไป 3/4 ต้องรีบเปิดแอร์ทันทีเลย ไม่ทราบว่าเป็นปกติของรุ่นนี้ไหมครับ ป.ล.รุ่น wingroad ติดแก๊สหัวฉีด เครื่องเดิมครับ

2. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ส่วนของผมไม่เคยมีปัญหาเครื่องร้อนเลย มันร้อนช้าซะด้วยซ้ำยิ่งรถวิ่งอยู่ปิดAC เข็มก็กระดิกนิดเดียวเองถ้าเปิดแอร์ก็แทบไม่ขึ้นเลยละ แต่ถ้าติดแก็สนี่ผมว่าเครื่องมันคงร้อนกว่าปกติอยู่แล้วแต่ก็ไม่ควรเกินครึ่งนะ

3. ติดเครื่อง ปิดแอร์ แล้วดึงปลั๊กตัวนี้ออกดูครับ ถ้าพัดลมหมุนแสดงว่าเทอร์โมสตัทที่ปลั๊กเสียบอยู่มันเสีย ถ้าไม่ไม่หมุน ใล่เช็คสายไฟจากปลั๊กตัวนี้ไปถึงกล่อง ECU ครับ

4. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ถ้าหันหน้าเข้ารถ จะอยู่ทางซ้ายของเครื่องใช่ไหมครับ เด๊่ยวลองดูครับ ขอบคุณพี่ ยุทธนา มีบุบผา มากๆคัรบ

5. อยู่หลัง ฝา น้ำมันเครื่องครับ

ชักปลั็ก เซนเซอร์น้ำออก พัดลมมันจะหมุนถูกแล้วครับ คุณ ยุทธนา พอชักออก กล่องมันจะตัดเข้า เซพโหมด ไฟเอนจิืน จะติดขึ้นมา พัดลมหม้อน้ำจะทำงานตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้