ขอบคุณคุณแจ๊ค เมื่อวานโทรถามเรื่องติด LPG วันนี้ส่งรถเพื่อติดตั้งแล้ว ศูนย์เวอร์ซุส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Zeropl Pl, 11 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zeropl Pl

Zeropl Pl Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคุณแจ๊ค เมื่อวานโทรถามเรื่องติด LPG วันนี้ส่งรถเพื่อติดตั้งแล้ว ศูนย์เวอร์ซุส ผลออกมาแบบไหน เดี๋ยวได้รู้ หึหึ

2. ติกก่อนประหยัดก่อน :)

3. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ลุ้นชอบกลเหมือนกัน

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    หมดห่วงเรื่อง บริการหลังการขาย ..... จ่ายแพงหน่อยอร่อยยาวๆครับ

5. Zeropl Pl

0
    0
    0
    บริการไม่รุจะแบบไหนนะคุณแจ๊ค ตอนแรกถาม โอดีบี ผจก.บอก ติดไปไม่ได้ใช้ เพราะกล่องรถไม่มี มาจบที่รุ่นมินิ เฮ่ออ ลุ้นว่าจะขับปกติไหม น้ำมันขับอย่างลื่นเลย

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เครื่องหัวฉีดมันมีกล่องทุกคันนะครับ แต่ช่างบ่มี guide

7. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ผมคิดว่า ศูนย์ไม่มั่นใจมากกว่า กลัวติดไปแล้วมีปัญหาทีหลัง หน้าตาช่างแต่ละคน ทำหวั่นใจ อุปกรณ์ดี ช่างไม่ได้เรื่อง เราคงปวดหัวแน่ๆ

8. Zeropl Pl

0
    0
    0
    กล่องไม่มี คงหมายถึงกล่องไม่ได้ทำรองรับโอดีบี จะจั๊มสายก็คงกลัวเสี่ยง

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หมายถึง ตอนวางเครื่อง ช่างไม่ได้ wiring obd port หรือ ปล๊ก obd มาไว้อะครับ จริงๆแล้วทำได้แต่เสียเวลาครับผม

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้ามี obd ช่างบอกง่ายเลย ไม่ต้อง tab สัญญาณวัดรอบ ,mapเครื่อง ,o2,ความร้อน, ต่อไฟเข้ากล่องใช้จูนได้เลย

11. Zeropl Pl

0
    0
    0
    อีกเรื่องนึง เริ่มอยากซน มีโปรแกรมปรับจูนให้ด้วย ฮ่าา ได้วืดๆก็งานนี้

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ซื้อสาย data มาเลยพี่

13. Zeropl Pl

0
    0
    0
    เล่าเรื่องให้เพื่อนสมาชิกฟังต่อ - ติดรุ่น MINI ของ Versus ในราคาที่สูงพอควร รับได้ตรงนี้ เพราะศูนย์ ไม่ใช่ร้านนอก -เดี๋ยวสะดวกจะถ่ายรูปจุดที่เขาติดตั้งมาให้ดู ผมว่าไม่ค่อยสวยเท่าไร ผมติดแคปซูน 36 ลิตรไต้ท้อง มีตัดต่อท่อไอเสียเพื่อหลบถัง จะได้จดทะเบียนได้ พร้อมใบวิศวะ -รับรถเมื่อวาน หกโมงเย็นกว่านิดๆ หลังจากศูนย์จูนเรียบร้อย พูดคุย แนะนำวิธีการ การบำรุงรักษา การประกัน การเข้าเช็คตามระยะ และที่สำคัญคือ จ่ายเงิน -ลองขับไปรับภรรเมีย เอ่อ ซนก่อน ลองเปิดปิดตัดแก๊ส สลับไปมา ใช้ได้นะ เพราะไม่รู้สึกเลยว่ามีการตัดแก๊สหรือน้ำมัน นอกจากได้ยินเสียงเตือน ปี๊บๆ รอบเดินเบาแก๊สยังไม่ค่อยนิ่ง แต่จัดว่าโอเครระดับนึง รอบเท่าเดิม 750-800 เดินเบา ไม่ได้ลองหวดยาวๆ เพราะมือดซะก่อน -ที่น่าห่วงคือ ไฟระดับแก๊สไม่ปกติ เมื่อวานลองเติมเต็มถัง 36 ลิตร (เติมได้ 30) แต่ไฟเตือนแก๊สหมดติดตลอดเวลา ลองดับเครื่อง ตัดไปมา ก็ยังไม่หาย โทรนัด สายวันนี้เข้าไปปรับจูนแก้ไขใหม่ หาข้อมูลในเนต เป็นทุกยี้ห้อ แก้กันยาก ส่วนมากใช้กะระยะทางแล้วเติมเอา เดี๋ยวไปเข้าศูนย์ก่อนครับ แล้วจะมารายงานเล่นๆต่อ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แก้ได้ครับ อยู่ที่กึ๋นของช่าง

15. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ว่าง้านแหระครับ ติดแก๊ส เขาว่าจะดีหรือไม่ ช่างสำคัญเลย

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยุทธนา มีบุบผา น้ายุทธ แก้ค่าความต้านทาน มัลติวาล์ว ง่ายนิดเดียว

17. Zeropl Pl

0
    0
    0
    อ่อครับ ตรงที่ส่งค่ามาที่เกจใช่ไหมครับ เด๋วปล่อยให้ศูนย์มานวนเล่นรอบรถไปก่อน ของมีประกัน อิอิ ให้มานเซร็งจิตรเล่น

18. ของผมแก๊ส AG ที่ใคร ๆ เค้าบอกว่า "เก่า ๆ กาก ๆ" ขอบอกว่าเกจ์ขึ้นค่อนข้างตรง ฟิลลิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน :) เดินเบานิ่ง เร่งพุ่ง AF พอดี๊พอดี

19. พี่ยุทธ โม้ อะป่าว :p ^_^

20. ของผมทำยังไง A/F ก็ไม่พอดี๊พอดี เลย ฮาๆๆๆ อยากให้ ระบบดูด A/F เนียนๆบ้างจัง

21. โม้อ้ะดิ ha ha ha

22. พอดีหมายถึงเท่าน้ำมันครับ ตอนกดมิดอาจไม่หนาเท่าน้ำมัน แต่ตอนเลี้ยงคันเร่ง เปะเลยครับ อิอิ

23. ทำให้น้องบ้าง จิ ปลายไม่ค่อยเดิน A/F บางเจี๊ยบ

24. Zeropl Pl

0
    0
    0
    รายงานผล ผจก.มาจูนให้ใหม่ ค่าที่จูนไปหลุด พอเซฟค่าเสร็จ ไฟเกจขึ้นปกติ ขับกลับยังไม่มีอะไรให้ลุ้นอีก อารมณ์แก๊สกับน้ำมัน ผมลองดูแล้ว ต่างกันตอนความเร็วสูงๆ ช่วงเรื่อยๆเอื่อยๆในเมือง ไม่มีผิดเพี้ยนกันเท่าไร เอ้าลองต่อไป

น่าจะบางปลายไว้ อันตรายสำหรับคนชอบแช่ อะคับ @พี่ยุท เอาอันนี้เลยหราคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้