ถอนคันเร่ง ปุ้ง-ปั้ง-- ออกปลายท่อตลอด ยิ่งรอบสูง ๆ ปั้งแรงเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 7 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถอนคันเร่ง ปุ้ง-ปั้ง-- ออกปลายท่อตลอด ยิ่งรอบสูง ๆ ปั้งแรงเลย จูนไงก็ไม่หายลองแล้วทั้งหนาทั้งบาง งง กับมัน เป็นแค่แก๊ส น้ำมันไม่เป็นไร ใครคล่อง ๆ เรื่องแก๊สหัวฉีด แนนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

1. อยากจะเปนมั้งจัง ปุ้ง ปั้ง!! คริๆ

2. ว้าวววว..รถแรงนะนี่ปุ้งปั้ง...หายไวๆครับ..ว่าแต่ทำยังงัยถึงจะดังปุ้วปั้งอยากได้บ้างอ่ะครับ

3. ถ้าถอนสุดเลยมันจะปั้งแรง ๆ ทีเดียวแล้วก็มีลูก ๆ นิดหน่อย ถ้าเลี้ยง ๆ ด้วยนะ ปั้ง ปั้ง ปั้ง เลยอ่ะ ยังกะรถใส่กล่องแต่ง ^_^

4. แลกกันดีฟ่าพี่ยุท 5555

5. แต่จะว่าไปมันก็หนุกดีนะ เอาใว้ข่มพวกขาดันทั้งหลาย :p

6. ถ้าระดูดพอแก้ จูนได้ยุครับ เพราะรุผมเปนบ่อย แต่ถ้าหัวฉีดบังเคยลองครับ

7. ระบบดูดทำไงอะ อยากได้5555

8. ไฟออ่นไปหน่อยใหมครับพี่ยุทธลองขยับไฟยังครับ

9. ผมก็ปั้งคับถ้าจอดติดเครื่องไว้เกินห้านาทีเป็นเฉพาะแก๊ส เวลามันปั้งนี้เสียวมาก

10. ลองแล้วครับ ไม่หาย

11. ระบบดูดเปนไม่ดีแน่ๆ ครับ เดี๋ยวแอร์โฟร เสีย งานจะเข้าสิครับ

12. 555555 แอร์โฟรมันคืออะไรอะคับ

13. ผมลงกระจกมาแต่ไกล เบารถเข้าช่องเก็บเงิน ด้านขวาก็มีกำแพง พอเบาปุ๊บ มันปั้งเลยอ่ะ เชี่ย....รถใครวะ มองรอบ ๆ มาคันเดียวนี่หว่า :p

14. แอร์โฟว์ คือ sensor วัดอัตราการใหลของอากาศ ซึ่งไม่มีในเครื่องคาบูเรเตอร์ครับ :)

15. พี่ลองถอดขั้วเเบต ทิ้งไว้สัก5 นาที แล้วค่อยใส่ใหม่ลองดูครับ ผมกลัวกล่องมันจะรวนครับ สั่งจ่ายหัวฉีดแก๊ส ช้า ทำให้มันแบคไฟครับ

16. อะเคร ถอดมันตอนนี้เลยละกัน พรุ่งนี้เช้าค่อยใส่

17. ลองจูนแก๊สให้หนากว่าเดิมครับพี่

18. ที่สังเกตุในโปรแกรมจูน ตอนเบิ้ลเครื่อง ช่วงที่รอบลง หัวฉีดน้ำมันมันจะคัทออฟ แต่หัวฉีดแก๊สยังจ่ายอยู่ไม่ยอมคัทออฟตามหัวฉีดน้ำมัน ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

19. ลองดูแล้วครับพี่พจน์ หนาก็ไม่หาย บางก็ไม่หาย ปั้ง ๆๆ ตลอด

20. นั่นแหละพี่มีส่วนเลยครับทำให้มันทำงานซ้ำทั้งที่เครื่องยนต์ไม่ต้องการ มันเลยเผาไม้ไม่ตรงจังหวะทำให้แบคได้ครับ

21. พี่แค่หันมอง ผมอะจอดรถแทบวิ่งเลย 555

22. นี่ใงเจอละตั้งค่า minimum open พรุ่งนี้ค่อยลอง ลองตอนนี้เด๋วชาวบ้านแตกตื่น

23. จะไม่ตื่นธรรมดาสิครับเดี๋ยวพี อ๊อด อ๊อด จะได้มาหาถึงบ้านนะครับ

24. ว้าวววว...พี่ยุทธเจอสูตรทำปุ้งปั้งแล้ว...ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นกล่องเทพก็ได้ใช่มั้ยพี่

ม่ายใหวครับ เด๋วเค้าหมั่นใส้เอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้