รบกวนสอบถามเรื่องพ่นสีที่คิ้วฝากระโปรงและคิ้วด้านหลังครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    1. คือตอนนี้เอารถเข้าไปเก็บสีก็เลยสอบถามช่างว่าพ่นคิ้วฝากระโปรงได้ไหมข้างหลังด้วยช่างบอกว่าได้..แต่อาจจะร่อน ของเพื่อนที่พ่นสีอยู่ได้นานไหมครับแล้วมีเทคนิคการพ่นยังงัยจะได้เอาไปบอกช่างครับ...
    2. Logo Hสีเงิน ที่เอามาติดกับกระจังหน้า RS ปี01 ขนาดเท่าไหร่ครับ ของอะไร หาซื้อได้จากไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ .........รบกวนด้วยนะครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    อู่ที่ดีต้องพ่นกันร่อน ก่อนพ่นสีจิงครับ

3. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ข้อ 1. ผมใช้กระดาษทรายขัดก่อนพ่นครับ ใช้มาจนขายไปแล้วก้อไม่ลอกนะครับ

ข้อ 2. ไม่ทราบครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ห ง เ ข า บ อ ก ว่ า ต้ อ ง ล ง น้ำ ย า กั น ล อ ก ด้ ว ย

แ ล้ ว ก้ อ ต้ อ ง ขั ด โ ค ร ต เ มี ย ม อ อ ก ใ ห้ ห ม ด

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ขัดโครเมียม ออกให้มากที่สุด และ เคลือบกันลอก และสีครับ

6. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    มารอลุ้นผลโหวดครับ
    เพราะตอนนี้เอาสติ๊กเกอร์ดำปิดอยู่ (รถผมสีดำ) ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่แต่มองไกลๆ โคตรเท่ครับ

ก็ยังสับสนเหมือน จขกท. เหละครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตอบ
    ข้อ2. ขนาดเท่ากันกับ H ที่ฝากระโปรงหลังครับลองไปวัดูนะ

8. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    1.ต้องขัดโครเมียมออกให้หมด แล้วพ่นน้ำยาเกาะพลาสติกแล้วค่อยพ่นสีตามอ่าคับ
    2.ตัว H ที่ใช้ติดกระจังหน้า RS ใข้ของด้านหลัง Honda Crv

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้