ช่วงนี้ฮีทขึ้น สงสัยต้องเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำละ พัดเบาเกิน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Somtop Pongkawong, 9 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วงนี้ฮีทขึ้น สงสัยต้องเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำละ พัดเบาเกิน

1. เช็คท่อน้ำต่าง ๆ ด้วยก็ดีนะคะ

2. เปลี่ยนท่อหมดแล้วครับ

3. งั้นคงพัดแล้วแหละ อิอิ

4. ฝาหม้อ้ำละครับเปลี่ยนบ้างป่าวเปิดดูบ้าสนิมจับปล่าวว

5. หม้อน้ำเดิมเป็นพลาสติกคับ เปลี่ยนหม้อน้ำเปนทองเหลืองหมดละ

6. ฝาปิดหม้อน้ำเปลี่ยนมาป่าว ถามพี่แจ๊คเผื่อฝามันตื้นน

7. ไม่ได้เปลี่ยนคับ แต่สังเกต พัดลมเบามาก

เอาใจช่วยครับ ระวัง ฝาสูบหน่อยนะครับ ถ้าฮีทมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้