ผมคนเงินน้อย จะซื้อแม็กใหม่ ก้อไม่มีเงิน เลยไปซื้อมือสองมา อยากรู้ว่าใส่ nv ได้ไหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ณัชพล จันทร์ธานี, 8 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมคนเงินน้อย จะซื้อแม็กใหม่ ก้อไม่มีเงิน เลยไปซื้อมือสองมา อยากรู้ว่าใส่ nv ได้ไหมครับ คนขายถอดมาจาก อัลติส คางหมู 195/60 2 เส้น 185/60 2 เส้น ครับ

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ถ้าเปนล้อติดรถโตโยต้า ต้องเอาล้อไปกลึงรูกลาง ให้เป็น 59.1 มิล ถึงจะใส่ได้คับ :)

2. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    ต้องคว้านรูกลางครับน้าตี๋

3. ดูในแม็กเขียนว่า ENKEI-T2 ครับ มีคำว่า TOYOTA ด้วยครับ

4. ตายเลย ค่าคว้านกี่บาทครับ โดนบ่นแน่เลย

5. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    ล้อเดิมเอนไกผลิตเป็น OEM ให้หลายเจ้าครับ nissan บางรุ่นก็เอ็นไก

6. Kitti Buaphan

Kitti Buaphan Guest

0
    0
    0
    ผมก็เอาไปกลึงมาครับหมดไป500 4ล้อ แพงเปล่าไม่รู้

7. สรุปต้องเอาไปคว้านขนาดเท่าไหร่ครับ ชัวร์ ๆ จะได้ไปถามราคาที่โรงกลึง ต้องถอดยางออกก่อนไหมครับ

8. ราคาตามแบงค์พันเลยหรอเนี่ย

9. ขนาด 59.1 mm ตามพี่ดิวบอกค่ะ

10. Kitti Buaphan

Kitti Buaphan Guest

0
    0
    0
    ถอดยางก่อนครับ

11. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยใช้เครื่องมิลลิ่งคว้านเอาคับไม่ต้องถอดยาง 59.1 + 0.2-0.4

12. ป่าวครับ แบงค์พัน เก็บไว้ ซื้อใหม่เสียดายเงิน เงินยิ่งหายากอยู่ด้วยครับ

13. นึกว่าราคาตามแบงค์ที่เรียง ตกใจหมด

14. ผมก็แม็กมือสองมือสามหรือเท่าใหร่ก็ไม่แน่ชัด แต่ที่แน่ ๆ แม็กแท้เชฟแข็งสะใจ รูดหลุมมาก็หลายยังไม่มีคดหรือดุ้ง

15. แม็กซ์หนักมากเลยอะครับ

16. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ปัจจุบัน enkai ก็ยังทำ oem ครับ แต่ไม่ใส่ คำว่า enkai แล้ว ใส่ตัวนูน ค่ายแทน

ของผมใส่แค่สเปเซอ 4 mm.4รูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้