เติมน้ำหม้อน้ำใหม่ ไม่ทราบว่า ไล่อากาศที่จุดๆหนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tom Serger, 9 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tom Serger

Tom Serger Guest

0
    0
    0
    เติมน้ำหม้อน้ำใหม่ ไม่ทราบว่า ไล่อากาศที่จุดๆหนครับ

2. หลังเครื่องไกล้ๆ รางหัวฉีด-ไอดีเข้า ด้านที่เป็นฝั่งสายพาน จะมีน็อต ตัวผู้เบอร์ 10

3. ไม่ต้องไล่หรอกคับ ถ้าไม่ได้ใช้แก๊ส ก็เติมน้ำลงไป ปล่อยเครื่องเดินอบาไปเรื่อย จนความร้อนถึงจุดวาล์วเปิด น้ำก็จะไหลไปเองเข้าเครื่อง รอดูไปสักพักใหญ่ๆเลย น้ำหมอน้ำยุบก็เติมต่อไป จนสุดท้าย วาล์วเปิด น้ำไม่ยุบแต่น้ำจะดันออกปากหม้อน้ำก็ปิดฝาหม้อ แค่นี้เอง อย่าไปแตะอย่างอื่น แค่รอเวลาครับ

4. งง..ใช้แก๊สต้องไล่ยังไงอ่ะ...ที่บ้านใช้แก๊สก็ไล่อย่างนี้นะ..เปิดเครื่อง เดินเบา

5. Tom Serger

Tom Serger Guest

0
    0
    0
    เจอแล้วคับ ถัาไม่ไล่หม้อต้มจะไม่ร้อน ไม่ตัดเป็นแก็สคับ ขอยคุณทุกควานมคิดเห็นคับ

ถ้าใช้แก๊ส ก็ต้อง คลายน็อต เบอร์10ออก เหมือนที่คุณ เจิ้น เตชะ ณ. สุวรรณ บอกครับ ถ้าไม่คลาย อากาศจากหม้อต้มจะไม่ออก มาน้ำจากหม้อน้ำก็จะไปหล่อหม้อต้มไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้