ผมถอดไฟท้ายมาทำความสะอาดเห็นขอบยางกันน้ำมันหมดสภาพไปแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย La-On Ped, 7 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    ผมถอดไฟท้ายมาทำความสะอาดเห็นขอบยางกันน้ำมันหมดสภาพไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าใช้อะไรแทนได้บ้างไหมครับ :)

2. ซิลฺิโคนสีดำครับใช้ได้รอบคันอเนกประสงค์ กรอบไฟ ขอบกระจก ร่องรูต่างๆ หลอดละสองร้อยกว่าบาท

3. La-On Ped

0
    0
    0
    หยอดยังไงครับแนะนำหน่อยสิครับ ต้องถอดออกมาก่อนหรือเปล่าครับ

4. ทำทั้งทีถอดเลยครับค่อยๆแงะใช้ไดร์เป่าให้ร้อนๆหน่อยขูดคราบกาวในร่องออกให้หมด หยอดซิลิโคนลงไปแทน ตอนทำต้องใจเย็นครับ ยากตอนถอดโคมค่อยๆแงะไม่งั้นมีแตก

5. ซื้อกาวอย่าลืมซื้อปืนด้วยครับ อันนี้สำคัญเลย 555

6. ถ้าไม่ซื้อปืนกล้ามขึ้นแน่ๆ555

7. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    อึ้ย ผมเคยนะ ซิลิโคนเทาๆ ตอนนั้นซื้อมาปะรอยรั่วท่อน้ำที่บ้าน ยังว่า มันให้บีบยังไง โครตแข็ง มารุ้ทีหลังว่ามันต้องใช้ปืนบีบเอา 55+

8. La-On Ped

0
    0
    0
    เด๊ยวเตรียมอุปกรณ์ก่อน เสาร์นี้ค่อยลอง อิอิ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้