ขอความรู้หน่อยคับพอดีเอ็นวีกระบะจะใส่ล้อ17มันใส่ได้เปล่าคับมันต้องแก้ไขอะไรหรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สิทธิชัย บอย เขียวอ่อน, 6 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยคับพอดีเอ็นวีกระบะจะใส่ล้อ17มันใส่ได้เปล่าคับมันต้องแก้ไขอะไรหรือเปล่าคับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  2. เข็ม อุ่ย!! โทดครับ ได้ครับ

3. ใส่ได้เลยจ้ะ

4. ได้เลยจ้า...แทบจะไม่ต้องโหลด

5. ขอบคุณสำหรับความรู้คับ ถามอะไรมีคำตอบทุกเรื่อง

6. ใส่17แล้วซีรี่ส์เท่าไหร่ครับ ออกตัว วิ่งเปนยังงัยบ้าง เอ่อเครื่องเป็นรุ่นใดด้วยครับอยากทราบรายละเอียดน้องที่อู่ก้อจะขายให้ถูกๆแต่กว้างหน้า7"หลัง8"

7. ของผมเครื่องเดิม ga 16 หัวฉีด เบอร์ยางและขนาดความกว้างของล้อรึครับ....จำไม่ได้แล้ว...รถอยู่อู่...แต่ยางเบอร์ 45 ครับ..วิ่งเหรอ...แบกน้ำหนักครับสำหรับเครื่องเดิม...ส่วนของพี่หนึ่งคันข้างล่างต่อจากผม...เครื่องพี่เขา SR ส่วนขนาดล้อและเบอร์ยางรอเจ้าของมาตอบจ้า...

8. ใส่ 17 จะสวย เต็มซุ้ม แต่ให้ความรู้สึกกระด้าง เพราะยางมันน้อย ใส่ 15 ยางหนานุ่ม

9. พอดีพี่ชายจะให้นะคับเขาจะขายรถเขา ของผมga15autoคับ

10. สงสัยวิ่งไม่ออกแน่เลย

11. ไม่หนักขนาดนั้นหรอกครับ...วิ่งได้ปกติ....แต่ความรู้สึกเรามันบอกว่าอย่างนั้นเองครับ...รถผมวิ่งได้ 140 สบายๆ...ถอดออกอาจจะได้ 150 ประมาณนั้นครับ...ไม่ต่างมาก

12. แต่ต้องทำใจว่าตกหลุมแรงๆมีดุ้งแน่ๆครับ...เพราะยางบางเบอร์ 45

13. กงวลใจจิงอยากได้15 แต่เห็นว่าฟรีก็เลยต้องใส่

14. ถ้าถอดออก จะวิ่งได้ไงพี่ไก่ 55

15. แหมๆคุณพลอย...วิ่งไปซื้อเอ็ม150 ขวด...แล้วมาแบกล้อ....อิๆๆๆๆ

16. เปลี่ยนใส่ 15 มา 2 ปีแว้ว

17. มันได้อย่างเสียอย่างจ้า...คุณพลอยก็ 17" นี่นาชิมิ...นี่ครับรถพี่หนึ่งแทบจะไม่ต้องโหลดเลย...ขออนุญาตเจ้าของรถน่ะครับ...

18. อ้าววววววเหรอ...ว้าแก่แว้วววววสายตาฟ่าฟาง

19. อดีตเคยใส่ 17"

20. ว้าววววววววเขียวๆไม่ธรรมดา...ถามคำเดียวไฟท้ายขอได้มั้ย...อิๆ

บอกคำเดียวว่า "ไม่" ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้