ถามพี่หน่อยครับ นำ้มันเกียร ออโต้ เอามาใส่เกียร ธรรมดา มีผลเสียมากใหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จำรัส เหล่าพล, 7 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามพี่หน่อยครับ นำ้มันเกียร ออโต้ เอามาใส่เกียร ธรรมดา มีผลเสียมากใหมครับ ระยะสั้นๆสัก3-4วัน (ผสมกับน้ำมันเกียรเดิม ออโต้1ลิตร ธรรมดา2.4ลิตร)หรือประมาน 300กม. คอมเม้นด้วยครับ

1. พี่จำรัส จะลองสูตรผสมใหม่เหรอครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยเลยอ่ะ

3. เพื่อ อะไรคับ ?

4. ไม่รู้สินะ ไม่เคยอ่ะ เคยเจอแต่รถลูกค้า mazda BT-50 เกียร์ธรรมดาใช้น้ำมันเกียร์ Dexron 3 แต่ดันเติมเบอร์ 90 มา เกียร์พังเลย

5. คุณยุทธหลังคาได้บ่

6. พอถ่ายออกลืมวันนี้วันทิตย์ร้านปิดหมดเลยเกบเอาน้ำมันเกียรออโมาเติมใส่กัน

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ผมว่ารีบถ่ายออกดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้