เดินทางอีกแล้ว ส่งพ่อกับแม่ เย็นๆกลับ กทม ใครเจอทักได้ แต่อย่าดันนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 31 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เดินทางอีกแล้ว ส่งพ่อกับแม่ เย็นๆกลับ กทม ใครเจอทักได้ แต่อย่าดันนะครับ

1. มาๆ อีกสักหน่อยก็หนองกี่ > นางรอง > บุรีรัมย์ ...^_^

2. ผมอยู่ ลำปลายครับพี่แอ้ ผ่านอยู่แล้ว ไปเลี้ยวซ้าย นางรอง

3. อั่ยย่ะ ไม่ไกล นะลำปลายมาศ จากบุรีรัมย์ ไป 30 กว่า กม. ...^_^

4. กลับถึง กทม ละคร๊าบบบบ

5. โดนฝน ตลอดทาง แต่นาข้าวที่บ้านแทบไม่มีฝนเลย T_T

6. ไปกลับใช้ระยะเวลา ไว มว๊ากกกกก ...^_^

7. ออกจากนน 11:00 ถึง ลำปลายมาศ 15:30 กลับ 17:30 ถึง กทม 21:00 ครับ

8. เหาะแล้วคับแบนี้

9. ใช้ความเร็วเท่าไหร่ แก๊สวิ่งได้ กี่กิโล ลิตร คับ ตก กิโลละกี่บาท

10. ขาไป นั่ง 4คน ของเต็มหลังรถ(แวน) เฉลี่ย 120km/h กิน แก๊ส 11 km/L ขากลับ คนเดียว รถโล่ง 140 km/h กินแก๊ส 8 km/L ประมาณนี้ครับ ไปกลับ 650km เติมแก๊ส 700 บาท ครับ

11. ผมไม่ค่อยคิด กิโล / บาท เพราะราคาแต่ละที่ไม่เท่ากันอะครับ จะคิด อัตราสิ้นเปลือง เป็น กิโล/ลิตร มากกว่า

12. ทำได้ไง วิ่ง 120ตก 11กิโลลิตร

13. เดินทางไกล คันเร่งคงที่ (จูนแก๊นต้องเนียน) ได้ครับ

14. เอ่อ ถ้ามาแถวบางบอน ก็บอกบ้างนะครับ คงจะต้องขอความรู้สักหน่อย อิอิ

15. ยินดีให้คำปรึกษา ได้ เท่าที่ผมมีความรู้คับพี่ ยังไง ถ้ามีมิตติ้ง พี่ๆในคลับ เก่งๆเยอะเลย ^_^

16. เรวกว่าผมอีก ผมไปสวนสยาม8.00น กลับสระบุรี 23.20น เพิ่งได้มานั่งนี่แหละ อิๆๆใช้เใลาเยอะเลยครับ

นึกว่าจะมาตามหาตัวผมอีกรอบ ฮาๆๆ ผ่านค่าย อดิสร ก็ ชลอๆ แล้วนะครับเดวโดนแซวอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้