วันก่อนติดเพาว์เวอร์กัน. ครบชุด.แต่ติดที่มู่เล่ ตัวปั่นมันเยื้องไม่ตรงกับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Norapol Wongsatit, 20 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันก่อนติดเพาว์เวอร์กัน. ครบชุด.แต่ติดที่มู่เล่ ตัวปั่นมันเยื้องไม่ตรงกับ มู่เล่ปั้มน้ำ. ใครเปนบ้างครับ. สายพานคล้อง ไดชารท ปั้มน้ำ ปั้มเพาเวอร์ ยาวมาก.

1. หาวิธีถอดแกนออกจากจานพูลเล่ แล้วลองประกบดูหลาย ๆ แบบ เด๋วก็ตรงครับ ผมเคยเจอปัญหานี้ แก้ไม่ยาก แต่จำไม่ได้แล้วว่าท่าใหนมันตรง

2. แกนตรงไหนครับ ผมแกะตัวมุ่เล่ออกมา ลองคว่ำดูก้อไม่ได้มันติดคับ ตอนนี้เลยต้องใส่สายพานแบบสามร่อง ไปกาอนเพราะมมันเยื่องกัน ร่องนึง

3. ผมจำไม่ได้ละ ผมเอาไปให้โรงกลึง กลึงรอยเชื่อมของแกนให้หลุดจากจาน

4. แล้วพลิกไปพลิกมา ใส่แล้วก็ดูว่ามันตรงมั๊ย ถ้าตรงก็เอาออกมาเชื่อมให้มันติดกัน แล้วประกอบ ขันน็อตล็อค จบ...

5. อ่อ นึกออกครับ

6. ที่ต้องระวังก็คือตอนเชื่อม มันจะเบี้บว ต้องดูดี ๆ

ตกลงแก้ไขยังไงครับ เจอปัญหาเดียวกันเลย ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้