เครื่องคาบู ติด lpg ระบบดูด มีอาการเบาดับ แก้ยังไงได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chayawat Narongchai, 29 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องคาบู ติด lpg ระบบดูด มีอาการเบาดับ แก้ยังไงได้บ้างครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ปรับรอบให้สูงดูคับ

2. ปรับไงอ่ะครับพี่เอ

3. Ekkamon Sonthong

Ekkamon Sonthong Guest

0
    0
    0
    หยากรู้วิธี ปรับรอบเดินเบาด้วยคน รู้แต่ว่ามีนมหนูเดินเบา แล้วก็สกรูที่ใช้หมุนปรับรอบเดินเบา แต่ไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน? แล้วมีเทคนิตในการปรับยังไง ถ้าไม่่มีมิเตอร์วัดรอบให้ดู

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใต้กรองอากาศคับ จะมีเดือยสีขาวๆอยู่คับ

5. เดือยสีขาวหมุนมันเหรอฮะ

6. Ekkamon Sonthong

Ekkamon Sonthong Guest

0
    0
    0
    สกรูสีขาว ตามที่ลูกศรชี้ในภาพใช่ไหมครับ? แล้วเพิ่มรอบ นี่หมุนทวนเข็มหรือตามเข็มนาฬิกา

7. Petch Winston

Petch Winston Guest

0
    0
    0
    ตามเข็ม (หมุนเข้า) คือเพิ่มรอบครับ

8. ตรงไหนผมมองไม่เห็นเลยอ่ะครับ ภาพมันมืด ฮี่ๆ

9. Petch Winston

Petch Winston Guest

0
    0
    0
    พลาสติกสีขาว

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองลว้งเขาไปดูคับจะเจอเหมือนเฟือง

11. อย่าล้วงลึกนะ เด่วเอามือออกไม่ได้555

12. ถ้าล้างคาบูจะช่วยได้มั้ยครับ

13. อาการเบาดับ กระตุกๆ อ่ะครับ

14. ต้องดูก่อนนะครับ ถ้าใช้น้ำมันแล้วรอบปรกติ ก็อย่าไปปรับตรงเดือยใต้คาร์บู ให้มาปรับที่หม้อต้มแทน

15. ใช้น้ำมันก็ดับ ครับน่าจะเป็นที่อะไรได้บ้าง แต่สตาร์ทแก๊สติดแต่เบาดับ

16. งานหนักแร้ววลองล้างคาบูเผื่อมันตันพี่ใช้น้ำมันสตาทรถบ้างป่าววว บางทีกระตุกเป้นที่หัวเทียนกะ รอบเดินเบาก้อได้นะ ลองคาบูและหัวเทียนดูครับบ

17. ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้พาเข้าอู่แล้วจะมารายงานผลครับ

อัพเดทวันนี้ซื้อหัวเทียนมาเปลี่ยน กรองอากาศ จูนแก๊สใหม่ ดีขึ้นเยอะเลยครับ แต่ยังมีกระตุกนิดนึง เพื่อนๆ ว่าเป็นที่สายหัวเทียนหรือจานจ่ายอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้