ถามครับ ใช้รถไปซักพักเกิดอาการรอบตกครัย เช็ค หัวเทียนกับสายแล้ว ไม่มีปัญหา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อนุชา พุฒเพ็ง, 29 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามครับ ใช้รถไปซักพักเกิดอาการรอบตกครัย เช็ค หัวเทียนกับสายแล้ว ไม่มีปัญหา เกิดจากอะไรได้ครับ ga15 หัวฉีด ออโต้ครับ

1. สายคันเร่งกะสายคิกดาว รถใช้แก๊สไหมครับบ และก้อ ตัวรอบเดินเบา ท้ายสุด แอโฟ ค่อยๆไล่ แร้วมันเร่งขึ้นไหมมถามต่อ

2. พอรอบตก พอปรับก็เร่งขึ้นครับ แต่พอรอบปรกติต้องปรับลงครับ อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

ลองเช็คหม้อลมเบรกดูครับ อาจจะรั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้