รบกวนสอบถามครับ จะขับรถไปพัทยา ใช้ถนนเส้นใหนดี ออกจาก บางปะกอก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Arroon Techasutham, 30 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามครับ จะขับรถไปพัทยา ใช้ถนนเส้นใหนดี ออกจาก บางปะกอก

1. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    มา มอเตอร์เวย์ ไกลมั้ยครับ

2. ก็คิดว่าจะไปทางนั้นน่ะครับ

3. ไปขึ้นทางด่วน สุขสวัสดิ์บางพลี ไปลงบางนา จะมีป้ายบอกไป ชลบุรี ไปตามป้ายบอกทาง สีเขียว ถ้าสีน้ำเงิน จะขึ้นทางด่วน ถ้า จะเข้าบายพาส ชลบุรี ก็จะมีทางเข้าบายพาส ช่วงแถว อมตะนคร ถ้าไม่เข้าบายพาส ก็วิ่งเส้น สุขุมวิท ตรงไปเรื่อยๆ เข้าตัวเมืองชลบุรี จะผ่านบางแสนไป แล้วถึงจะไปพัทยาต่อ

4. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    แต่ถ้าขึ้นด่วนสุขสวัสดิ์ มาก็เร็วนะครับ มาทางท่าเรือแล้วไปต่อบูรพาวิถี่(ไม่รู้เรียกถูกป่าวนะครับก็เร็วดี)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้