มาแข่งทำเวลาเกม Racing Battle C1 กันดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Backpressure, 5 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    ผมวิ่ง TSUKUBA ผมวิ่งได้ 56.645 ครับผม
    (ดูตรงเวลาสีเหลืองรอบที่เร็วที่สุดนะ)

S15 600 ม้านิดๆ
    ยางซอฟท์
    โช้คอัพ TEIN step 3+

2. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    ยังเล่นไม่จบเลย ผมว่ามันยาก นะ ใช้ im กับ 86 อยู่คร้าบ

อยากบอกว่า wonderer แม่งโหดโคตร โหดเฉพาะ diffffffff

3. เล่นถ่ายมาเลยหรอครับ
    เล่นอยู่ครับยากตรงดริฟครับส่วนอื่นก็เล่นได้เรื่อยๆครับถ้าลงเครื่องใหม่นี้ มีดิ้นไปดิ้นมาบังคับยากมากๆแต่ก็field3 แล้วครับไม่ค่อยได่เล่นช่วงนี้
    แผ่นผมกระตุกเสโลวด์อะวลามีรถหลายคันอยู่ในจอเป้นเหมือนผมป่าวครับ

4. Backpressure

109
    1
    18
    ถ้าเครื่องมันแรงเกินหรือเซ็ตช่วงล่างแข็งเกินมันจะดิ้นครับ
    วิ่งสนามธรรมดาผมก็เป๋ถ้าเครื่องแรงเกินหรือโช๊คแข็งเกิน

และขอยืนยันกับคุณ b13 อีกเสียงว่าสนามดริฟท์ wonderer มันเก่งมาก

5. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    อยากเล่นคับ เกมอะไรคับ

6. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    ในที่สุดก็ จบแล้วคร้าบบบบ ปวดนิ้วโคตรๆ

แนะนำ ครับ ใช้ s15 driff เครื่องทำนิดหน่อยพอ ถ้านิ้วไม่ล่ะเอียดก็ ไม่ต้องใส่ lsd ครับ
    ยาง hg หน้า หลัง (แล้วแต่คนถนัด ในการควบคุมทิศทางขึ้นอยู่กับ จะเข้าโค้งออกโค้ง )
    พวกเกี้ยร์ ครัช เปลี่ยนทั้งหมด ลดน้ำหนัก setting ค่าธรรมดาก็ได้ หรือแล้วแต่คนถนัด
    ผมใช้ไอ้นี่ น็อคเกม dp อ่ะครับ

บอส แบ่งเป็น 3 แบบ อยู่ใน c1gp ทั้งหมด sp rp dp ไม่ยากมากครับ

จบแล้วแต่ก็ต้องตามมาเก็บ ลูกน้องที่เหลือตั่งแต่ตอนแรก เพิ่ง ผ่าน 70% ไปเมื่อกี้เอง

สู้ๆคร้าบบบบบ :D :D

Racing Battle c1 Grand prix ชื่อเกมนะครับ

7. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
    ของคอมหรือของเกมเพลอะคับ

8. Backpressure

109
    1
    18
    ของเครื่อง PLAY 2 ครับผม

9. pekky_aie-ki

pekky_aie-ki New Member Member

45
    0
    0
    พี่คับ
    ที่บอกว่าโมเครื่องนิดหน่อยนี่ พี่ทำไรบ้างหรอ
    คือรถผมนี่แบบแถกระจาย
    บูสมาก้เอาไม่อยุ่แล้วง่ะ

10. <NiSSAN-LoVeR>

55
    2
    0
    ก็ ของผมเวลาโม ก็ดูจากตางรางด้านซ้ายอ่ะครับ อย่าให้ แรงม้า แรงบิดชันขึ้นไปสูงมาก ไม่ค่อยแน้น power band นะครับ เอาแค่มัน ไล่แรงม้าไปเรื่อยเรื่อยๆกราฟจะออกมาเป็น ขีดค่อยๆเพิ่มขึ้น

เวลาบูสมา แล้วถ้ามัน ออกเยอะเกิน ก็ยกไม่ก็เปลี่ยนเกียร์ไปเลย ถ้า over ก็ลอง ยกคันเร่ง แล้วเพิ่มเกียร์ หักพวกมาลัยตรงข้ามทิศทางเลี้ยงอ่ะครับ แต่ส่วนใหญ่ มันจะแก้ยากครับ เพราะเกิดจากเข้าเร็วเกินไป เลยไม่หมุนก็พุ่งออกโค้งไปเลย

ลองใช้เกียร์สูงแล้วกดเต็มๆก็ได้ครับ มันจะแถไปเรื่อยๆ แล้วสักพักก็หลุด :confused: :confused: เห่อๆๆ

11. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ผมยังใช้ FC อยู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้