ถึงผู้ชำนาญการทำไฟมุมส้มคับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bell BU, 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ใครที่ทำไฟมุมส้มเป็นช่วยบอกวิธีการทำด้วยคับ
    พร้อมอุปกรที่ใช้ ว่าใช้อะไรทำมั่งขนาดไหนเบอร์ไหน
    หาซื้ออุปกรณืได้ที่ไหนมั่งคับ
    เเละราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่
    หรือช่วยบอกร้านที่รับทำก็โอเคเลยคับ
    สอนเเบบละเอียดๆยิ่งดีนะคับ
    ขอบคุนมากคร๊าบ!!!

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    รอแป๊บนึงนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ :D:D:D:D

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาๆๆแหมพี่ติ่งก็รู้นะ อิอิ
    อุปกรณ์ เอาสัก 3 อย่าก็พอเนอะ
    1. สีสเปรย์ เลแลนด์ สีส้มแก้วไส คงมีเบอร์เดียว
    2. กระดาษกาว แปะขอบสักกะหน่อย
    3.ไขควง ไว้ถอดประกอบ
    วิธี ถอดออกมา พ่นด้านนอก ประกอบกลับไปจบ
    ถุกต้องไหมพี่น้อง..พี่ติ่ง

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วิธีการทำมุมส้มนะครับ
    เตรียมอุปกรณ์ก่อนเลย
    1.สี layland P4 ส้มใส
    2.กระดาษกาวใช้ปิดขอบยางสีดำ
    3.ครีมขัดสีรถ
    วิธีการทำ
    1.กระดาษกาวปิดขอบยางสีดำ
    2.พ่น 3 รอบ เริ่มจากพ่นบางๆๆ ก่อนครับ พอถึงรอบที่ 3 หรือ 4 สีมันจะหนา
    3. พอแห้ง ก็ เอามาขัดสีให้มันใสอะครับ....
    ส่วน สีหาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ช่างหรือร้านขายสี บางร้านก็ไม่มีขายนะครับ
    กระป๋องละ 60 ถ้าซื้อร้านของแต่งก็ 100 อะครับ แล้วแต่ร้าน....

5. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ขอบคุนผู้ชำนาญการคับ เเล้วผมจะไปลองทำดูเลย
    เเต่คงต้องลองกะไฟมอไซก่อน ฝึกการพ่นสีสักนิด กันพลาด!!!
    อืม อีกอย่างลืมถามทำไฟเหลืองที่ไฟตัดหมอกคับ วิธีทำเหมือนกันป่ะคับ
    เหนว่ามีอีกวิธีคือเอาสติ๊กเกอร์สีมาติดเลยใช่ป่าวคับไม่เเน่ใจ ช่วยบอกทีนะคับ
    ขอบคุนนะคร๊าบ

6. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    แจ่มคับ

7. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อื้มๆ ตามนั้นๆ เลยค้าบ...

9. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  10. ตอบด้วยมั่ง

ผมหาซื้อสเปรย์ที่ร้านขายอุปกรณ์ทำสติ๊กเกอร์ครับ ที่เซียร์รังสิต ถามหาสีสเปร์ยพ่นกระจก ราคาประมาณ 80 บาท
    มีหลายสีให้เลือกเลยครับ น้ำเงิน แดง หรือส้ม แต่เผอิญพ่นหนาไปนิดเลยได้สีส้มทึบ...แต่ก็ยังสวยอ่ะ อิอิ
    ส่วนการทำตามพี่พี่ด้านบนครับ
    ปล. สำหรับมือใหม่หากไม่จำเป็นอย่าใช้กระดาษทรายเบอร์ 1,200 ขัดนะครับ มันจาขุ่น ลองแล้วอ่ะ ฮือๆ (ฝีมือยังไม่เนียน)

11. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    สีไม่ทราบแถวคลองถมมีไหมคับช่วยตอบด้วยคับถ้ามีแผนที่ยิ่งดีมากมากขอบุณล่วงหน้า

12. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    เข้ามา ฟัง

13. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D:D

14. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมให้น้องภัคทำครับ ขอบบอก มุมเทพ หาไม่ได้อีกแล้วนะครับ กะจะถอดขายแต่เสียดายมาก ฝีมือเจ้าภัคมันเรยนะ อิอิอิ

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาดูๆๆ สีมีขาทั่วไป แถวบ้านผมมีหลายร้านเลยยย

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แถวบ้านผม ส้ม หว้าน หวาน :D

17. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไปมาสองครั้ง ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยพี่เด่น :D:D:D

18. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    บ้านใก้ลเรือนเคียงนะ นั่น :D:D:D

19. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

กรูขอบอกว่า ตอนนี้มุมส้มฝีมือน้องภัค นับชิ้นได้ในโลกแล้วครับ อิอิ ของดี ของเทพ:D

20. marcato

marcato New Member Member

83
    24
    0
    ^^

พี่คับ ผมอยากรู้อ่ะ ว่า ไฟข้างหลังพี่ ใช้ พ่น หรือ ใช้สติกเกอร์ หรอครับ ^^

อยากทำมั้งอ่ะ สวยดี ถ้าพ่น ขอเบอร์สี ด้วยนะคับ ขอบคุณครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้