รถผมเครื่อง ga16 หัวฉีด แอโฟเสียแต่รอบเดินเบาได้ปกติแต่เร่งรอบสูงสดุด วูบๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Topjing Pokom, 19 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    รถผมเครื่อง ga16 หัวฉีด แอโฟเสียแต่รอบเดินเบาได้ปกติแต่เร่งรอบสูงสดุด วูบๆ พอถอดปลั๊กแอโฟออกต่อตรงเร่งรอบสูงได้ปกติ(ใช้น้ำมันครับ)อาการนี้ซ้อมได้ป่าวครับ แต่ใช้แก๊สปกติทุกอย่าง(ดูด) เป็นแต่ตอนใช้ย้ำมันครับถ้าถอดแอโฟออกมาล้างจาหายป่าวครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะครับ555

2. ลองล้างดูก็ได้นะครับ

3. ถอดเฉพาะชุดแอร์โฟว์เซ็นเซอร์ออกมา ใช้เบนซีนล้างเบา ๆ มือนะครับ แล้วใช้ลมเป่าให้สะอาด

4. ปากมิกเซอร์อยู่ตรงใหนคับ

5. เจาะ เสื้อคันเร่งจ่ายแก๊สหลังแอร์โฟร์ ด้วยนะครับจะได้ไม่มีปัญหาอีก

6. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ปากมิกอยู่ตรงปากไอดีเลยครับ

7. เจาะเลยครับไช้ได้ยาวๆ

8. เห้นด้วยคับ

9. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ลองล้างแล้วไม่หายครับเซ็งเลย

10. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ขอความรู้เรื่องเจาะหน่อยครับจะลองทำบ้างครับ

11. รูปด่านบนเลยคับ

12. Topjing Pokom

0
    0
    0
    คือเอาแก๊สเข้าตรงที่เจาะไม่ต้องใช้มิกเหรอครับ

13. มิกเอาไปไว้แถวๆกรองอากาศคับ เพราะถ้าไม่ใส่เลย จะไม่มีแรงดูดแก๊ส

14. แต่ท่อแก๊สเอาเข้าตรงรูที่เจาะใหม่เพื่อไม่ให้แก๊สผ่านแอร์โฟร์

15. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ออครับขอบคุณครับ

16. พี่ท่อที่ต่อจากปากมากรอง เขาเรียกท่ออะไรคับ มีขายไหมคับ

17. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ท้อใส้หมูครับมีขายครับ

18. มีขายทั่วไปเลยใช่ปะคับ

19. ของผมมีครับ เพิ่งยกเครื่องลงแอร์โฟล์ใช้งานได้ปกติแน่นอน GA16DNE

20. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ขอราคาครับ opor

21. เชียงกงเกือบหมื่นนะครับ และหายากมากๆ

22. Topjing Pokom

0
    0
    0
    ครับตอนนี้ยังไม่รู้อาการแน่ชัดว่าจะลองเอาของคันอื่นมาลองก่อนครับ

23. ครับ ถ้าต้องการบอกได้นะครับใช้ได้แน่นอน

หรือไม่ก็เอารถมาลองใส่ได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้