มีเรื่องราวมาขอคำชี้แนะอีกแล้วครับ น้ำมันเบรค และน้ำมันครัชอยู่ในระดับที่ต่ำจนเลยขีด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 26 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องราวมาขอคำชี้แนะอีกแล้วครับ น้ำมันเบรค และน้ำมันครัชอยู่ในระดับที่ต่ำจนเลยขีด min แต่ยังไมถึงกับแห้ง เมื่อเย็นเลยไปซื้อมาเติมให้อยู่ในระดับขีด max แล้วลองสตาร์ทเครื่องและเหยียบเบรคย้ำๆเพื่อไล่น้ำมัน...แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น !!??.. ... ... รอบเครื่องตกแล้วก็ดับ อาการแบบนี้มันคืออะไรครับ ??

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    หม้อลมเบรค แตก ลมรั่ว เปลี่ยนด่วน

2. นั้นไง !! ถึงว่ามีคราบที่หม้อลมบริเวณแกนกลางที่ยื่นออกมา แล้วซ่อมได้ป่าวครับหรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

3. ตามเม้นแรกครับ เปลี่ยนด่วน

4. เปลี่ยนด่วนที่สุด พรุ่งนี้เลยยิ่งดี

5. ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

6. หม้อลม ชั้นครึ่ง น่าจะสัก1500-2500

7. ผมเคยเป้นเหยียบแร้วโล่งเรย555 มันคงเหนื่อยยอิอิ

8. ของผมเหยียบมันยังตึงอยู่เลยครับ พอจะซ่อมได้ป่าวครับ

9. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นแต่เป็นปั้มหลังตัวล่างข้างในดรัมเบรคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้