ขอความรู้พี่ๆหน่อยครับ รถผมเบรกไม่ค่อยอยู่ หม้อลมเปลี่ยนแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jo Sakon, 27 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jo Sakon

Jo Sakon Guest

0
    0
    0
    ขอความรู้พี่ๆหน่อยครับ รถผมเบรกไม่ค่อยอยู่ หม้อลมเปลี่ยนแล้ว ผ้าเบรกเปลี่ยนแล้ว(เปลี่ยน4ล้อเลยครับ) ยางปั้มเบรกหน้าเปลี่ยนแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม ผมต้องแก้ไขตรงไหนอีกครับ

2. อาการเดียวกันเลยรอผู้รู้มาตอบ สงสัยต้องเปลี่ยนเบรคยกชุดเป็น นีโอกับเขาดีไหมหน๊า

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรค ยี่ห้ออะไรครับผม ยี่ห้อสำคัญนะ

4. ต้องจัดตัวนี้เบรคยู่หนึบบเรยย มูซาชิ ดูตัวปั๊มบนที่ติดกับหม้อลม มีตามดหรือเปล่า บางทีลูกยางมันเสื่อมก้อรั่วได้นะครับบ ขอให้หายไวๆๆ

5. ความรู้สึกรึป่าวครับ

6. Jo Sakon

0
    0
    0
    จำรัส เหล่าพล ต่างกันกับรถเพื่อนผมเลยครับพี่

7. ดูปั๊มน้ำมันเบรคยังง ระบบเบรคสำคัญสุดๆๆๆๆๆที่+1เรยยย

8. บางทีเบรคตัวเดิมแค่เปลี่ยนโช้คก้อทำไห้มีความรู้สึกถึงเบรคได้นะครับ. แขงไป ก้อเหมือนเบรคทื้อๆ นิ่มไปก้อเหมือนนึบๆ อันนี้คือรถทั่ไปคับ ถ้าทำช่วงล่างนึบมาแล้วต้องเปลี่ยนผ้าเบรคด้วยครับให้ตรงตามความเหมาะสม

9. ตามพี่จำรัสเรยย

10. Kitti Buaphan

Kitti Buaphan Guest

0
    0
    0
    ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับพอเอาไปไล่ลมก็ดีขึ้นครับแต่จะหายตอนเหยียบคลัช ขอผมเจอสาเหตุคือรอยซึมน้ำมันเบรคครับ ตอนจอดดับเครื่องเยียบเบรคติดดีมากๆ พอติดเครื่องเบรคหายทันทีครับ

11. เคยเป็นครับ เปลี่ยนสายอ่อนนำ้มันเบรค ลองดู

12. ยางอายุกี่ปีแล้วครับ

13. Jo Sakon

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจครับ รถพึ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเองครับ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมใส่ฝาครอบคลองถมครับ รู้สึกเบรคอยู่ดี จนหน้าติดกระจกเลยครับ

15. Jo Sakon

0
    0
    0
    5555 ฝากซื้อสักชุดสิครับพี่แจ็ค

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ประมาณไม่เกินหมื่นไหวปะ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้