สอบถามหน่อยครับ ผู้รู้และมีประสบณ์การ ผมใช้เครื่อง ga15 หัวฉีด เติม so95 ครับ อยากใช้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อนุชา พุฒเพ็ง, 26 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ ผู้รู้และมีประสบณ์การ ผมใช้เครื่อง ga15 หัวฉีด เติม so95 ครับ อยากใช้ e20ครับ หรือไม่ก็e85ครับ ไม่ทราบว่าถ้าใช้ e20 ต้องทำอะไรบ้าง และถ้าใช้ e85 ต้องทำอะไรบ้างครับ และงบประมาณเท่าไหร่ครับ

1. E20 เติมได้เลย ส่วน E85 ต้องลองเติมดูอาการรถ แล้วค่อยแก้เอาครับ

2. ต้องมีการดัดแปลง หรือ เปลี่ยนอะไรป่าวครับ

3. ตามพี่ยุทธเลยคาับผมใช้e85 มา3ปีแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยครับรถเดิมๆปรับไฟนิดๆครับ

4. ท่อยาง มันจะ ทนได้ใหมครับ หรือต้องเปลี่ยน เลย

5. ใช้ไปก่อนครับแล้วค่อยๆสังเกตุอาการเอสครับ

6. ของคุณจำรัส เครื่องหัวฉีดเหมือนกันป่าว แล้วปรับ ไฟอย่างเดียวหรอครับ กล่องต้องเปลี่ยนป่าว กลัวไม่มีกำลัง

7. หัวฉีดครับ

8. เห็นบางคน บอกต้องเปลี่ยนกล่อง เลยสงสัย คุณจำรัสใช้แล้ว อัดตราเร่งเป็นไงครับ สิ้นเปลื่องประมาณเท่าไหร่ครับ

9. แล้วแต่เปนบางคันมั้งคับ เพราะผมลองเติมแล้วขับดูอาการก้อเร่งดีนะครับไม่ต่างเดิม 16 สบายครับ

10. ลองดูคับไม่เสียหายคับ

11. ครับ กลัวส่งผลกับเครื่อง เลยหา ขีอมูลดูครับ ขอบคุณครับ

อย่างนี้ถ้าเติม e20 ไม่ต้องปรับไฟใช่ใหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้