พี่ๆคับสอบถามหน่อยคับ เครื่อง ga15 ถ้าใส่กรองเปือย ปาก1.5-2.0ได้ไหม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wichapon Sutinpuak, 18 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับสอบถามหน่อยคับ เครื่อง ga15 ถ้าใส่กรองเปือย ปาก1.5-2.0ได้ไหม แล้วถ้าใส่ใหญ่ๆเลยจะมีผลไรไหมคับหรือยิ่งใหญ่ยิ่งดีคับ

1. ใส่ 3 นิ้ว ก็ได้ครับ

2. อากาศเข้าเยอะขึ้น ขับมันขึ้น(หน่อย) กินน้ำมันขึ้น

3. กรรม ผมซื้อ 1.5 มาแล้วจะวิ่งไหมเนี่ย...TT

4. ไม่แน่ใจนะครับ ว่าท่อทางเดิมๆ มันโตแค่ไหน

5. ไม่ทราบว่าพี่ติดแก้สด้วยป่าวครับถ้าเปนระบบดูดมีผลแน่ๆครับ

6. 555 ผมดูผิด ของผมเป็น 2.5 คับ ติดแก๊ส เป็นระบบดูด

7. 2.5 ได้ครับ

8. คับขอบคุณพี่ๆมากนะคับ จะรบกวนอีกเรืาได้ไหมคับ

9. เครื่องตัวนี้ไม่ใช่หัวฉีดนะตับเป็นระบบดูด ผมอยากใส่เฮดเดอร์เหล็กแต่มีคนเคยบอกว่าอย่าเลยมันไม่ช่วยอะไรทำไปเปืองเงินฟรี จิงไหมคับแนะนำด้วย

10. ถ้าไม่ดีเค้าไม่ทำหรอกครับ แต่ จะดีมากน้อยแค่ไหน อยู่ที่สูตรคนทำ เอาง่ายๆ ถ้าไม่ดีแล้วรถแข่งจะใส่ทำไม ถามคนที่บอกทีนะครับ รู้จริงป่าว ^_^

11. ถ้าเฮดเดิม ดีจริงๆรถแข่งคงไม่ต้องทำท่อทำเฮดใหม่

12. ของผมนี้ก็ไม่ใช่ทั้ง คาร์บู หรือ หัวฉีด นะ อิอิ ใช้แก๊สดูดอย่างเดียวครับ

13. คับได้ความมั่นใจหน่อยขอบคุณมากเลยคับ

14. ช่วยให้คำปรึกษาได้เท่าที่มีความรู้คับ พี่ๆในนี้ เก่งๆอีกเยอะแยะเลย

15. ระบบเดียวกันใช่ไหมคับเนี่ย....ขออนุญาติเซฟรูปนะคับ 555

16. เครืองผม คาร์บูคับ แต่ แปลงถอดคาร์บูออก แล้วเอา ลิ้นเร่งของ หัวฉีดมาใส่แทน

17. พี่เดินท่อกรองขนาดกี่นิ้วคับ

สวยดึ .....คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้