ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อnv กระบะสักคัน มันเป็นเครื่องรุ่นไหนครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ks Mocyc, 16 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ks Mocyc

Ks Mocyc Guest

0
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อnv กระบะสักคัน มันเป็นเครื่องรุ่นไหนครับ ขอข้อมูลเครื่องนี้ด้วยยิ่งเป็นพระคุณเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2. GA16 หัวฉีดคับ

3. หรือเรียกว่า หัวโนกครับ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้มีทั้ง ga15 และ ga16 de มีระบบ vtc ไฟฟ้าเปิดวาล์ว ช่วยเพิ่มความประหยัด อยากรู้ว่าเครื่องอะไรให้ดูที่ เพลทหน้าเครื่อง ตรงหมายเลขครับ มีบอก

5. Vtc ตัวเดียวกะที่บ้าน ดูหน้าเครื่องตรงที่ตอกเลขป่ะท่าน?

6. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ที่ตอกจะบอก ว่า ga15 หรือ ga16 de

7. เครื่องตัวนี้แหละอยากได้ vtcด้วย ประหยัดน้ำมันสุดๆแรงด้วย

8. Songsak Pramapan

Songsak Pramapan Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้GA16VTC ฝาดำ เครื่องเชียงกงครับ

9. เครื่องตัวเดียวกับผมเลย แต่ผมไม่ได้ใช้หัวฉึด ผมใช้ดูดเอา... .

10. JaBz Inception

JaBz Inception Guest

0
    0
    0
    แบบไหนก็ได้ครับ แต่ผมบอกเลย ไม่ว่าจะแบบไหน ถ้าซื้อ NV มาใช้ คุ้มจริงๆ ครับ ผมซื้อต่อจากคนรู้จักกัน 60000 หลังคาผุ สีจางนิดหน่อย ตอนนี้ใช้คุ้มครับ ไปกลับ พิษณุโลก - สุพรรณบุรี มาแล้ว ภายใน 1 วัน 5555555+

11. ของผมฝาขาว สงสัยจะปลอม อิอิอิอิ มีดูดด้วย

12. Ks Mocyc

0
    0
    0
    ผมอยากจะบอกว่า ขอบพระคุณทุกๆคำปรึกษาของพี่ๆครับ รู้สึกดีมากๆเลยครับ

13. Ks Mocyc

0
    0
    0
    เครื่องตัวนี้เป็น16ga vtc จริงรึป่าวคับ ขอคอมเม้นยืนยันอีกสักทีครับ พอดีจะโทไปมัดจำครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

14. ดูรหัสตอกครับ

15. ถ้ามีga16ก็ผ่าน แต่ถ้าเปน15ของปลอม555

16. Ks Mocyc

0
    0
    0
    มันต้องตอกเป็นรหัสประมานไหนคับผม

17. นำหน้าด้วยgaครับ

18. Ks Mocyc

0
    0
    0
    อ๋อครับผม เดียวจะโทไปถามเค้าดูครับ ขอบคุนนะคับ

19. คือจะซื้อเครื่องมาใส่รถใช่ไหมครับ

20. เขาจะซื้อรถนะครับ

21. Ks Mocyc

0
    0
    0
    จะซื้อรถครับผม แต่ผมไม่มั่นใจว่าเครื่องอะไรคับเลยมาโพสถามพี่ๆคับ

22. ความจริงดูเครื่อง ว่าแน่น ช่วงล่างดี บอดี้ไม่มีรอยชนหนักก็ผ่านแล้วครับ

23. จะ15หรือ16ก็ไช้ดีเหมือนกันครับ

24. ต่างแค่จุดเด่นของแต่ละรุ่น ยังไงก็คุ้ม

25. ใช้มา4-5ปีไม่เตยงอแงกินนมเลยสักครั้ง

ของเขาดีจริงๆครับ ถ้าดูแลดีๆโอ้ยคันของผมอยากไห่พังจะวางเครื่องใหม่กะเอาsrทำยังไงก็ไม่ยอมพัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้