รถเสีย เข้าอู่ซ่อม เครื่องพังสนิท คุยกันตอนแรกว่าซ่อมกับเปลี่ยนเครื่องใหม่ราคาพอ ๆ กัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Warin Warintharawach, 15 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถเสีย เข้าอู่ซ่อม เครื่องพังสนิท คุยกันตอนแรกว่าซ่อมกับเปลี่ยนเครื่องใหม่ราคาพอ ๆ กัน (ประมาณสองหมื่นกว่า : จะหาตังค์ทันมั๊ยเนี่ย?) แต่เมื่อวานโทรมา มีเครืองนอก 1700 ราคา35000 ถ้าจะเอาต้องราคานี้(โอว ...แม่เจ้า) เลยบอกไปว่า ซ่อมเถอะครับ แค่นี้ก็แทบไม่มีปัญญา จ่าย แย๊ววววววววว

1. เครื่อง 1700 เครื่องนอกด้วย อึม

2. อยากเห็นเป็นบุญลูกกะตาซะเจง ๆ เครื่องพัน 7 เนี่ย

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เครื่องอะไรหว้า 1700 เนี้ย

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เครื่องเป็นอะไร คับที่พัง

5. ชาร์ปพังครับ ลืมเติมน้ำมันเครื่อง

6. เอาข้อป่าว ไม่ต้องไปเจีย ใส่ได้เลย STD

7. ขอรายละเอียดด้วยครับผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

8. กระบอกสูบกับลูกสูบมีรอยเยอะมั๊ยครับ รื้อเครื่องหรือยัง

9. ตอนนี้ให้ช่างรื้ออยู่ครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้ไปดูเลย

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมมองว่าถ้าขนาดชาร์ปละลายละก็ซ่อมจุกแน่นอน

11. ถ้าซ่อม 2 หมื่นกว่าจริง ๆ ผมแนะนำว่า ยกเครื่อง GA15 เชียงกง วางชนเกียร์เดิมดีกว่ามั๊ย...

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ซ่อมน่าจะงบบานปล่ายแน่นอน

13. เขาก็แนะนำมาครับ แต่ราคาเครืองที่เชียงใหม่ ก็ปาไป25000 แล้ว หากเป็นเครื่องนอก ก็ 35000 เลยหนักใจ

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เพราะเราไม่รู้ว่าอะไรมันพังไปบ้าง

15. ก่อนหน้าเข้าอู่ยาวนี้ผมก็ซ่อมไปเยอะอยู่

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เครื่องไร 25000 เครื่ิงนอกไร 35000 ร้านมั่วแล้ว

17. ถ้าน็อคดับแล้วจอด ไม่ขืน ก็แค่เจียข้อเปลี่ยนชาร์ฟ ก็จบ งบไม่น่าเกินหมื่น

18. ถ้าอยู่ใกล้ ๆ นะ....

19. ของผมลากกลับไปซ่อมที่เชียงใหม่ครับ เร่งไม่ขึ้นเสียงดังมาก

20. วิวตรงนี้คุ้น ๆ ใช่เส้นที่ผ่านภูกระดึงป่าวครับ

21. ผมว่าราคานี้โหดมาก แล้วเครื่อง1700มีได้ไงอะครับ

เครื่องga15ชนเกียร์เดิมสองหมื่นกว่าๆจบเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้