เตรียมตัวยัดE85

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปุ๊ ระเบิด ขวด, 14 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เตรียมตัวยัดE85

1. หานมหนูได้แล้วหรอครับ

2. ไม่รู้เบอร์อะไรครับช่างบอกยัดเลยไหญ่กว่าเดิมนิดเดียว

3. ครับหาเบอร์แน่นอนไม่ได้เอาไหญ่กว่าเดิมนิดนึงครับ

4. ถ้าจะจูนแบบจบทีเดียวถ่ายน้ำมันเดิมในถังออกแล้วก็ถอดถอดสายน้ำมันไหลกลับออกแล้วหาสายยางมาเสียบแล้วเอาแกลอนมารองน้ำมันแล้วสตารทเครื่องทิ้งไว้จนน้ำมันถังสำรองที่อยู่ในถังออกจนหมดแล้วรอจนกว่าน้ำมันในคาร์บูจะหมดแล้วค่อยเติมe85จูนทีเดียวจบครับผมใช้วิธีครับเพราะลูกค้าจะได้ไม่ต้องเข้ามาจูนหลายรอบ

5. คราบผมยังไงเดี๋ยวมาบอกข่าว

6. ขอบคุณมากๆครับ

7. ถ้าถ่ายที่น็อตใต้ถังอย่างเดียวจะยังมีน้ำมันอยู่ในถังสำรองประมานสี่ลิตรครับ

8. ไช้ได้แน่นอนครับ

9. เปลื่ยนมาใส่กรองเปลือยดีกว่าหรือป่าวครับ

10. ก็ดีครับแต่ผมว่าเสต็บแรกลงเฮดเดอร์เหนผลกว่าครับ กรองเดิมnvไม่ค่อยอั้นนะะครับ

11. ทำที่ไหนครับช่างหนึ่ง

12. เสียงท่อหวานขึ้นทันทีที่ไส่เฮดเดอร์

13. ไห้ช่างที่สนิทกันทำไห้ครับ ตู่ เครื่องเสียงรถยนต์ สระแก้ว

14. แบบว่าส่วนตัวไม่ค่อยชอบเสียงท่อดังอ่ะครับ

15. ใส่แต่เฮดเดอร์ไม่ดังครับถ้าหม้อพักเดิมๆเพราะเฮดเดอร์จะช่วยให้ไอเสียแต่ละสูบไม่ตีกันไอเสียใหลคล่องแรงมาก็เพิ่มครับไม่เหมือนท่อรวมไอเสียเดิมที่เขาลดต้นทุนในการผลิตครับ

16. ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะทะยอยทำที่ละอย่างอิอิ

17. ครับรอชมครับ

18. Ekkamon Sonthong

Ekkamon Sonthong Guest

0
    0
    0
    ในถังน้ำมัน มีชิ้นส่วนตัวไหนบ้าง ที่เป็น ยาง ทองแดง ทองเหลือง ซึ่งเป็นวัตถุที่ไวต่อการกัดกร่อนของ E85 บ้าง แล้วกรองน้ำมันที่อยู่ในถังน้ำมันนี่ มันสามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่า?

ในถังเปนกรองหยาบครับอย่างของผมในถังไม่มีเปลี่ยนแต่กรองข้างนอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้