nissan sunny b310 ใช้แก๊สโซฮอลล์ 91 หรือ 95 ได้เปล่าครับ เข้ามาตอบกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย omori, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. omori

omori New Member Member

17
    14
    0
    พอดีอยากรู้ว่าใช้แก๊ส โซฮอลล์ 91 หรือ 95 พอดีจะไปต่างจังหวัดอะครับอยากทราบว่ามีเพื่อนๆใช้กันบ้างหรือเปล่า ไม่กล้าเติมอะครับ เห็นเค้าบอกว่าsealยางตรง คาบูมันจะบวม จริงหรือเปล่า

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มันมีโอกาสบวมและแตกได้ครับ เพราะมีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์อยู่
    แต่ท่าจะใช้ ก็สามารถใช้ได้นะครับ ใช้ผสมเอากับ 91 แทนให้ส่วนผสมมันลดลงหน่อย
    เช่น เติม 91 ซัก 300 เติม โซฮอล ซัก 200 แบบนี้ก็พอกล้อมแกล้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้